Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
วศิน วิทูธีรศาน
หวิดศูนย์สูญ - หวาดเสียว

เสียใจแทนเหยื่อผู้เคราะห์ร้ายด้วยครับ

อย่าว่าแต่โอนเงินไปก่อนเลยครับ นัดเจอกันในบางสถานที่ยังน่ากลัวเลย

ยิ่งเงินจำนวนเยอะๆเกิน 1 หมื่นบาท ก็มีสิทธิ์โดนชิงทรัพย์โดยใช้กลอุบาย ได้ง่ายๆ
หมายถึงเค้าทำทีว่าตกลงจะขายของโดยนัดให้เราเอาเงินไปชำระ เช่น 60,000.- บาท ขายกันแค่ 30,000.- บาท ในสถานที่เปลี่ยว ผู้คนน้อย ลับตาคน เป็นต้น

นี่ยังไม่รวม Jackpot อาจเจอตำรวจมาจับในข้อหาร่วมกันรับของโจร คือซื้อขายกันในราคาต่ำกว่าความเป็นจริงมากๆ
เท่ากับรู้หรือควรรู้ว่า ของเช่นนั้นอาจได้มาโดยการกระทำความผิดเกี่ยวกับทรัพย์
กว่าจะไปแก้ข้อกล่าวหา ว่าจ้างทนายต่อสู้คดี ก็เล่นเอาเหงื่อแตก เสียเวลาค่าใช้จ่ายไปหลายๆแล้ว

ได้ไม่คุ้มเสีย โปรดระลึกไว้ในข้อนี้ด้วยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องพึ่งทนายความอย่างผม ให้คำปรึกษาไว้ก่อนล่วงหน้า จะได้ไม่ไปติดกับ...
ไม่แน่นะบางรายเคยเจ็บแล้วแต่ไม่จำ หรืออาจลืมอดีตลืมตัวไปชั่วขณะจิต

ดังนั้น ซื้อของจากร้านค้าขายของชนิดนั้นโดยตรงจะดีที่สุด (ถ้าราคาเรารับได้)

หากจะซื้อจากที่อื่นเพราะเห็นว่าถูกและดีกว่า ในราคาพอสมควร
ก็ต้องมั่นใจและรู้จักตัวตนคนขายเป็นอย่างดีว่าน่าเชื่อถือได้เพียงใด
มีเบอร์โทรทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน และมือถือถูกต้องแน่นอน
มีปัญหายังพอตามตัวมาเจรจากันได้

เหนื่อยไหมล่ะครับ อยากได้ของเค้า คนอื่นเค้าก็อยากได้ของเรา
แต่ว่าใครจะใจบริสุทธิ์กว่ากัน ? & ?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 27-02-2009, 13:56 by povation.)
27-02-2009, 13:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 27-02-2009, 10:02
RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน - by povation - 27-02-2009, 13:51

Forum Jump: