Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
(26-02-2009, 13:16)djtar Wrote: ถ้ามีท่านใดได้รับการเสนอขายสินค้าอะไร แล้วแจ้งชื่อบัญชีว่า วศิน วิทูธีรศาน
(ถ้าเค้ารู้ตัว อาจจะเปลี่ยนชื่อบัญชี ส่วนจังหวัดหรือธนาคาร เค้าจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ)
โดยเค้าจะทำทีว่าแฟมากๆ ให้โอนค่าสินค้าไปเพียงครึ่งเดียวก่อน แล้วให้เราส่งที่อยู่เป็น sms
แล้วบอกว่าจะแฟ็กซ์หลักฐานว่าได้รับเงินแล้วมาให้

ปรากฎว่า เรียบร้อยครับ โดนหลอก

ผมเอะใจว่า โอนเงินแล้วทำไมเงียบๆไป ไม่เห็นนัดแนะอะไร พอโทรกลับไป ปิดเครื่องตลอดเลย
ก็เลยมา search หาชื่อใน google ดู ชัดเลยครับ เวปที่ขายเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ก็โดนกัน

มากระจายข่าวให้ทราบครับ ไม่อยากให้โดนกัน
ของผมก็ ถือว่าเสียค่าโง่ไป เซ็งจริงๆ

อ่ะเวงแระน้าต้าร์!!!............ผมยังเคยเจอนะ ชื่อเดียวกัน นามสกุลตรงเป๊ะ งานเข้าสิครับ มีคนเสียหายโทรฯมาหาผมที่บ้านเลย( เบอร์บ้าน ) ทั้งแม่ ทั้งน้องชายผม โทรฯมาหาว่าผมเคยขายอะไหล่มอไซค์เวสป้า ( แต่ผมเครียดจนแทบบ้า )ในเวปไหม เลยโทรฯไปคุยกับผู้เสียหาย ผลว่าผมให้แจ้งความไว้ แล้วสืบชื่อผมจากเวปปรากฏว่าดันมีตั้ง 6-7 คน ผมกว่าจะเคลียได้เล่นเอาเหนื่อย ดีนะที่บัญชีมีหลักฐานว่าไม่ใช่ผม ทุกวันนี้ยังตามหาตัวมันอยู่เนี่ย Sad
26-02-2009, 21:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน - by เฒ่าทารก - 26-02-2009, 21:53
hidden - by Katayoot - 27-02-2009, 10:02

Forum Jump: