Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารณ์กันเต็มที่เลยครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารย์กันเต็มที่เลยครับ
ก็ทำขายกันเองนี่แหละครับ ไม่มีห้องอัดครับ อัดกับโน๊ตบุ๊คตัวเดียวเลยครับ ไมค์ก็ได้จากบ้านหลังนี้และครับ ซื้อ จาก น้า pood มาครับ ส่วนกลอง sampling กันเองเนี่ยแหละครับ ขายแผ่นละหกสิบบาทครับ ตอนนี้หมดแล้วครับ ส่วนใหญ่ก็เพื่อน ๆ นี่แหละครับซื้อกัน แล้วส่วนหนึ่งไปขายในงาน fat ครับ ลองดูเล่น ๆ ครับ
เพลงที่สองนี่เรื่องเสียงร้องนี่ส่วนใหญ่เพื่อน ๆ จะบอกว่าร้องไร้อารมณ์ไปครับ ตอนนี้ก็คิดว่าจะพยายามปรับปรุงตรงส่วนนี้ครับผม

ขอบคุณน้า labour ที่ให้คำแนะนำครับผม
ผมเล่น กีีตาร์โปร่งกับกีตาร์ไฟฟ้าในเพลงที่สองครับผม แล้วก็ร้องเพลงที่ 3

ส่วนน้า bytserk ร้องสองเพลงแรกกับเล่นกีตาร์โปร่งเพลงแรก กับเพลงที่สามครับ

ส่วนที่เหลือเพื่อน อีกสองคนเล่น piano กับ sampling กลองทั้งหมด แล้วก็ อัดไลน์กีตาร์ไฟฟ้าในเพลงที่ 3 ครับ

ในเพลงที่สามได้พี่เสรี มือ percussion มาเล่นให้ครับ รู้สึกพี่เค้าก็เล่นเว็ปนี้เหมือนกัน
(This post was last modified: 24-02-2009, 11:12 by TooNyTooN.)
24-02-2009, 11:05
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารย์กันเต็มที่เลยครับ - by TooNyTooN - 24-02-2009, 11:05

Forum Jump: