Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารณ์กันเต็มที่เลยครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารย์กันเต็มที่เลยครับ
เพราะดีครับ ฟังเพลินๆ เลย
ผมไม่รู้อะไรมากเกี่ยวกับเรื่องดนตรี แต่เอาความรู้สึกส่วนตัว+อารมณ์ที่เกิด หลังจากที่ได้ฟัง มาบอกแบบบ้านๆนะ

1. Crush On
ที่ 02.03 ดูจางๆ เบาๆไปนะ เหมือนเว้นช่วงไปเฉยๆ ดึงความรู้สึกสดใสเหมือนตอนแรก และสนุกนิดๆ ในตอนท้ายไม่ได้
ฟังแล้วคิดถึงหนังเด็กวัยเรียน วัยรุ่น วุ่นรัก Tongue

2. Princess in my dream
เสียงร้องเฉื่อยไปนิดเทียบกับเนื้อเพลง ร้องแบบสบายๆ เรื่อยๆ แต่ดนตรีดีครับ Big Grin

3. 301
เหมือนเพลงที่ 2 เลยครับ แต่ดนตรีเยอะไปนิด มันคลุมๆเสียงร้องอยู่ตลอดนะ...ฟังเพลินดีเหมือนกัน Big Grin

ผมว่าเปิดฟังในรถ ขับกินลมเพลินๆ คุยกันไปด้วย รู้สึกสดชื่นดีครับ
เปิดบนโต๊ะอาหาร ตอนอยู่บ้านคนเดียว ทำโน่นทำนี่ไปด้วย...กระชุ่มกระชวยดี
แต่ดึงความรู้สึกที่บรรยายในเนื้อเพลงได้นิดหน่อย ถ้าผมอยู่อารมณ์นั้นจริงๆน่ะนะ

ทั้ง 3 เพลง ผมเปิดดัง ฟังจบ เลยครับ....ชอบ

เวลาเหมาะด้วย...เดี๋ยวจะออกไปซื้อส้มตำปลาร้า ผัดหมี่ ต้มแซ่บ ลาบเป็ด มากิน แล้วจะมาขอฟังซ้ำอีกครับ คงสดชื่นและเจริญอาหารน่าดู

ข้างนอกร้อนตับแตกเลย แช่เบียร์ไว้รอแล้ว Tongue

ขอบคุณครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

24-02-2009, 10:54
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พอดี เพื่อน ทำเพลงมาครับ อยากให้น้า วิจารย์กันเต็มที่เลยครับ - by Tai Labour - 24-02-2009, 10:54

Forum Jump: