Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
(22-02-2009, 22:24)acousticboy Wrote: 10. อยากบอกกับเพื่อนๆในบ้านนี้ว่า :
------------------------------------------------"ทุกสิ่งอย่างมันเริ่มที่ตัวเราครับ.. เราเป็นคนสร้าง-เลือกทุกอย่าง..
------------------------------------------------เมื่อเลือกแล้วก็ต้องทำความเข้าใจ-ยอมรับ-มีความสุขกับสิ่งที่เลือก..
------------------------------------------------และอย่าไปคาดหวังว่าต้องให้ใครเหมือนเราครับ.."

ชอบครับ
ที่น้าหนอนว่ามานี้ เป็นสิ่งที่ผมค้นพบเมื่อไม่กี่ปีมานี้ และพบว่า ทัศนคติแบบนี้ทำให้ชีวิตมันง่ายขึ้น

ผมก็คิดคล้ายๆน้าหนอนแบบนี้

==== คิดให้ดีก่อนเลือก เมื่อเลือกแล้วก็อย่าลังเล และ อย่าตีโพยตีพาย โทษนั่นโทษนี่
ทุกอย่าง เราเลือกของเราเอง... ===

แต่ผมว่า น้าหนอนใช้คำได้เท่กว่าน่ะ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
(This post was last modified: 23-02-2009, 17:04 by Maew.)
23-02-2009, 17:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ - by Maew141 - 23-02-2009, 17:02

Forum Jump: