Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอชม น้า น้า และขอถามครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอชม น้า น้า และขอถามครับ
ถ้าต้องการกีต้าร์ที่มีตัวเดียวในโลกก็มีค่าใช้จ่ายดังนี้ตรับ

1. ค่าแรง...ประมาณหมื่นห้าถึงสองหมื่นบาท แล้วแต่ช่างคนไหนนะครับ ค่าแรงนี่รวมถึงการประดับมุกเล็กน้อยแต่ถ้ามุกเยอะก็แพงขึ้นไปอีกเพราะเขาจะส่งไปให้ช่างอื่นทำงานฝังมุก
2. ค่าของ..........ไม้หน้า ไม้หลัง ไม้ข้าง ไม้คอ ไม้ bracing ไม้ binding ไม้ rossette ไม้ purfling ลูกบิด สาย มุกประดับ ส่วนค่ากาวและค่าแล้คเก้อร์รวมในค่าแรงครับ

การสั่งไม้จากนอกเสียภาษี 10+7% ของราคาของ + ต่าขนส่งและประกันครับ
คุณจะให้ช่างเขาช่วยสั่งก็ใด้แต่ต้องจ่ายเงินก่อนครับ

ส่วนค่าแรงนั้นจะจ่ายตอนไหนก็แล้วแต่จะตกลงกัน การทำก็ใช้เวลาประมาณสี่เดือนถ้าช่างคิวไม่ยาว

เรื่องเสียงไม่มีใครรับประกันใด้ครับ โอกาสที่จะใด้เสียงอย่างที่คุณต้องการมีมากขึ้นถ้าช่างมีประสพการณ์สูงและฝีมือดี

ผมไม่เคยท้อถอยเรื่องเล่นกีต้าร์เลยครับเพระผมไม่เคยพยายาม
16-02-2009, 19:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอชม น้า น้า และขอถามครับ - by pood - 16-02-2009, 19:54

Forum Jump: