Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบเกี่ยวกับสุภาษิตฝรั่งบทนี้ครับ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: อยากทราบเกี่ยวกับสุภาษิตฝรั่งบทนี้ครับ
ก่อนอื่นขออภัยเจ้าของกระทู้ Phakawat ก่อนนะครับ แฮ่ๆ ตอนนี้กลายเป็นเรื่องกล้องไปแล้ว

พี่อ้วนผมชอบภาพจาก M6 มากๆเลยครับ แต่เรื่องเลนส์เรื่องเดียวนี่ล่ะที่ทำใจเล่นมันไม่ไหว
ส่วนเรื่องความช้าในการ Focus กับ Load Film นี่ ไม่เป็นปัญหาสำหรับการใช้งานแบบบ้านๆอย่างผมอยู่แล้ว

ตอนผมย้ายจาก Nikon ไปหา Digital Canon นี่ก็ทำใจลำบากครับ เพราะเลนส์ที่มีและอุปกรณ์อื่นๆต้อง
เปลี่ยนทังหมด แต่ตอนนั้นคิดว่า เล่น Canon ไปซักพักแล้วรอ Nikon พัฒนา Digital ค่อยขายก็ได้
ไปๆมาๆ ก็ซื้อโน่นซื้อนี่ของ Canon จนกลับไปหา Nikon ไม่ได้แล้วเหมือนกัน Sad

ดีใจกับพี่อ้วยด้วยครับที่จะได้ D700 มาใช้ ผมประทับใจมันมากเลย ได้ไปลองของเพื่อนมา เฮ้อ.... Big Grin
[Image: myworkspace.jpg]
20-01-2009, 13:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบเกี่ยวกับสุภาษิตฝรั่งบทนี้ครับ - by yodchula - 20-01-2009, 13:32

Forum Jump: