Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ
Author Message
Paiman Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ
(16-01-2009, 22:05)วีรวิทย์ Wrote: Rolleyes เป็นปัญหาเดียวกับผมเลยนะนี่ ไม่มั่นใจในเสียงที่ออกมามัน ลอย บางถึง ตรงคีย์ แต่ขาดพลัง ฟังแล้วไม่น่าสามารถสะกด เรียกร้อง ชี้ชวน โน้มน้าว นำพา เรียกง่ายๆ ว่า ไม่ถึงอารมณ์เพลงSad
ขณะนี้กำลังแก้ไขอยู่โดย
- ร้องบ่อยๆ ฟังเสียงที่ออกมาผ่านลำโพง เพี้ยนผิด แก้ไข
- รักษาสุขภาพ ให้มีระบบการหายใจที่ดี ถูกต้องเก็บลมได้มากๆ
เสียงของเราไม่เหมาะกับการร้องเพลง ไปทุกแบบ เลือกร้องในแบบที่เรา
คิดว่า ใช่น่า เราร้องแบบนี้ แล้วใกล้เคียงฝึกอีกนิดนึง น่าจะร้องได้ดี หรือเพลงที่จำเป็นต้องร้อง รู้ว่ารัองไม่ถึง หรือร้องตามต้นฉบับแล้ว ตาย คาเวทีแหงๆ ก็ เปลี่ยน คีย์ ซะ เรียบเรียงออกมาเป็นสำเนียงเราเลยBig Grin

น้าๆ วิธีหนึ่งที่ผมใช้เป็นประจำในการแก้ปัญหา คือ แอลกอฮอล์ครับ ช่วยได้เยอะมาก เพราะจะทำให้เสียงเปิดดีทีเดียว

อ้อ ลืมบอกไป ใช้ดื่มนะครับ ไม่ใช่ทา
Life is a journey, not a destination......Smile
17-01-2009, 12:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ - by Paiman - 17-01-2009, 12:00

Forum Jump: