Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อากาศหนาวๆแบบนี้เวลาเล่นกีต้าร์ทำไมเสียงมันดีจัง?
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: อากาศหนาวๆแบบนี้เวลาเล่นกีต้าร์ทำไมเสียงมันดีจัง?
(14-01-2009, 16:01)pood Wrote: ที่เสียงมันดีขึ้นเนื่องจากอากาศเย็นมีปริมาณไอน้ำในอากาศน้อยกว่าอากาศร้อน
ครับ คลื่นเสียงจะเดินทางใด้สม่ำเสมอขึ้นและไม้ก็แห้งขึ้นด้วยทำให้สั่นสะเทือนดีขึ้นแต่ถ้าเย็นเกินไปก็อาจไม้หน้าแตกใด้เหมือนกันนะครับ

ถ้าจะให้ไม้หน้าไม่แตกเอาผ้าคลุมกันหนาวได้ไหมครับอากฤษณ์ เพราะที่นครสวรรค์อากาศเย็นมากกลัวๆอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้เอาผ้าคลุมกีต้าร์อยู่ครับเพราะอากาศมันแห้งๆเย็นๆยะเยือกพอควร มีวิธีบรรเทายังไงบ้างครับBig Grin
14-01-2009, 20:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อากาศหนาวๆแบบนี้เวลาเล่นกีต้าร์ทำไมเสียงมันดีจัง? - by เฒ่าทารก - 14-01-2009, 20:55

Forum Jump: