Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เศรษฐกิจแบบนี้ คนที่เล่นอาชีพตอนกลางคืนเป็นยังไงกันบ้างครับ
Author Message
pook Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เศรษฐกิจแบบนี้ คนที่เล่นอาชีพตอนกลางคืนเป็นยังไงกันบ้างครับ
ถ้ามาเล่นกลางคืน ร้านเปิดใหม่ยังมีให้เห็นอยู่เรื่อยๆนะครับ ถ้าขยันหาหน่อย พอมีงานให้ทำอยู่ครับ
ลูกค้าในหลายๆที่น้อยลง สำหรับร้านใหญ่ๆหน่อยก็ยังไหวอยู่ไม่หนักหนาถึงกับอยู่ไม่ได้ แต่ร้านเล็กๆหลายร้าน ที่สู้ไม่ไหวก็มีเหมือนกันครับ
ค่าแรงนี่ผมเองก็รับไม่เยอะ(ฝีมือไม่ถึง+ไม่มีคนจ้างแพงๆ)เลยไม่มีปัญหาโดนลดเงินครับ อยากได้ค่าแรงเยอะๆอยู่เหมือนกัน แต่กลัวจะรับแรงกดดันจากค่าตัวไม่ไหว ยิ่งรับแพงมาก ยิ่งถูกคาดหวังมากตามนั้นโอกาสได้ทำนานๆก็น้อยลงไปอีก
หาแบบราคาไม่น้อยเกินไป พอกับฝีมือตัวเอง แล้วอยู่ยาวๆก็น่าจะหาเลี้ยงตัวเองได้อยู่ครับ ^^
เล่นดนตรีวันละนิดจิตแจ่มใส เล่นดนตรีมากๆไประวังจะเก่งไม่รู้ตัว
24-12-2008, 03:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 23-12-2008, 15:43
RE: เศรษฐกิจแบบนี้ คนที่เล่นอาชีพตอนกลางคืนเป็นยังไงกันบ้างครับ - by pook - 24-12-2008, 03:26

Forum Jump: