Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โครใช้บ้าง FISHMAN NEO-D มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: โครใช้บ้าง FISHMAN NEO-D มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ
(20-12-2008, 15:11)karn Wrote: น้า aopoo ครับ อีกยี่ห้อนึงก็ L.R. Baggs M1 หรือ Takamine Triax ครับ
ผมว่าเสียงดี(ในระดับนึง)เลยครับ ถ้าจะลอง นัดเจอกันแถวๆ ฟู้ดส์แลนด์ ศรีนครินทร์ก็ได้ครับ
(แต่ผมไม่ขายนะครับ ให้ลองเฉยๆ) ผมเข้าใจครับว่า pickup เนี่ยเป็นอะไรที่หมดเปลืองมากจริงๆ
เพราะถ้าเป็นแบบต้องเจาะหรือต้องติดตั้ง ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบเสียง ขายต่อก็เจ็บตัวครับ
ถ้าเป็นกีต้าร์ยังลองก่อนซื้อได้ ดังนั้นหากเป็นไปได้ ก็หาลองให้เยอะๆก่อนแล้วค่อยตัดสินใจครับ
ล่าสุดผมฝากเพื่อนน้า boobyblue สั่ง pickup มาลอง ได้แต่ลุ้นว่าจะดีไหมว้าาา...ถ้าไม่ชอบก็เจ็บตัวอีกน่ะแหละBig Grin

เอ.. ผมลืมเจ้าตัวนี้ไปได้ยังไงนะ.. M1 เสียงดีมากๆครับ..
20-12-2008, 15:43
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: โครใช้บ้าง FISHMAN NEO-D มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ - by Grid.. - 20-12-2008, 15:43

Forum Jump: