Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ สร้างแรงจูงใจในการเล่นกันยังไงครับ
Author Message
pook Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: น้าๆ สร้างแรงจูงใจในการเล่นกันยังไงครับ
รับชม และ รับฟัง ดนตรีในแบบที่สนใจ จากคนอื่นๆ และ แบบที่ไม่เคยรู้จักมาก่อนบ่อยๆ
รวมทั้งทดลอง หัด ดัดแปลงมาเล่นเอง พอได้ทำแล้วมันสนุก ก็เกิดความอยากที่จะเล่นต่อไปเรื่อยๆครับ

ผมว่ากีตาร์ถ้าเริ่มจะฝึกมันก็สนุกแล้วครับ ถ้าเรารักจะเล่นมันจริงๆนะ เล่นแบบไม่ฝึกยังสนุกเลย สิ่งเดียวที่จะลดทอนความสนุกได้คือความอยาก.. แต่ไม่ทำ

อยากเล่นเป็น อยากเล่นได้ อยาก... แต่ไม่ฝึก ไม่จับมาเล่น คิดไปคิดมา ไม่ได้ทำ เลิกคิด เบื่อ ไปคิดเรื่องใหม่ แล้ววนกลับมาที่เดิม เพราะคิดแล้วเริ่มสักที ^^

สรุปง่ายๆให้ลองทำสิ่งที่ยังไม่เคยทำได้ ไม่เคยรู้จัก ยังทำได้ไม่ดี สิ่งแปลกๆใหม่ๆ นั่นแหละครับทำให้เราไม่อยากหยุดเล่น
เล่นดนตรีวันละนิดจิตแจ่มใส เล่นดนตรีมากๆไประวังจะเก่งไม่รู้ตัว
19-12-2008, 13:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆ สร้างแรงจูงใจในการเล่นกันยังไงครับ - by pook - 19-12-2008, 13:55

Forum Jump: