Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โบนัสใกล้จะออกแล้ว โปรเจคใหม่ใกล้จะเป็นจริง(ช่วยผมเลือกหน่อยนะครับ)
Author Message
วีรวิทย์ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: โบนัสใกล้จะออกแล้ว โปรเจคใหม่ใกล้จะเป็นจริง(ช่วยผมเลือกหน่อยนะครับ)
(17-12-2008, 09:48)SARUN Wrote: ตอนนี้ยังเก็บ Crafter SM BuBinga ไว้อยู่รึเปล่าครับ.....

หากผมเป็นคุณ

ในขณะที่Crafter เป็น Spruce
ผมจะเลือก Furch S42CR
เพราะ ไม้หน้า เป็นcedar
(แม้AN10 จะเป็น Cedar เหมือนกัน แต่ไม่มี Cutaway)

นี่แหละเหตุผลที่มี

ถ้าน้าเด็กฯ จะซื้อ!!! ควรจะมีเหตุผลส่วนตัวตอนตัดสินใจซื้อด้วย

ค่อยๆหาไปครับ
จากเหตุผลที่น้า ซาลูน บอกเลยครับ
เราควรจะมี กีตาร์ ต่างทรง ต่างไม้กัน เนื่องจากมันให้ ซาวดน์ ต่างกัน
ไม้หน้าควร จะมีทั้ง สปรูซ และ ซีด้า
Big Grin โดยส่วนตัวแล้ว ชอบ BODY OFF ROAD ของ Furce มากๆจ้าTongue
ยังไงอยากให้ลองเล่นดูก่อนด้วยว่า เล่นง่ายสบายมือ เรา หรือเปล่า
เท่าที่ ดูๆ รุ่นที่ว่ามา คอ มันต่างกันยิ่งถ้าเล่น Crafter มาก่อน จะไม่คุ้นชินเอาอะครับ Cool
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
(This post was last modified: 17-12-2008, 21:09 by วีรวิทย์.)
17-12-2008, 21:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: โบนัสใกล้จะออกแล้ว โปรเจคใหม่ใกล้จะเป็นจริง(ช่วยผมเลือกหน่อยนะครับ) - by วีรวิทย์ - 17-12-2008, 21:07

Forum Jump: