Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สาย 5-6 เสียงมันหายไปครับ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
Smile  สาย 5-6 เสียงมันหายไปครับ
เผอิญว่าสงสัยเพราะสภาพอากาศในห้องที่เก็บกีตาร์
ทำให้กีตาร์ มาร์ติน ของผมเสียงสาย 5-6 หายไปครับ...

กีตาร์ตัวนี้ติด Pickup B.band ครับ
ตอนก่อนบวชได้เอาไปให้ช่างดู และทำการเยียวยา...
สรุปว่าวันนั้น ถึงกับตั้งขาหยั่ง Slot ร่อง Saddle กันเลยทีเดียว...
ทำเสร็จเสียงก็กลับมาดังเท่ากันครับทุกสายครับ

แต่หลังสึกออกมา...เสียงสาย 5-6 หายไปอีกระลอก...และคาดว่าถ้านิ่งดูดายอาจจะกู่ไม่กลับก็เป็นได้...

น้า ๆ พอจะมีคำแนะนำมั้ยครับ..หรือช่างท่านไหนที่เก่งเรื่องนี้ครับ
ขอบคุณคร๊าบบบบ

Cool
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
16-12-2008, 12:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สาย 5-6 เสียงมันหายไปครับ - by Therock - 16-12-2008, 12:03

Forum Jump: