Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
Author Message
วีรวิทย์ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
(15-12-2008, 23:13)poPPie Wrote: ตั้งใจจะหารูปกีต้าร์อย่างเดียว แต่ไหงติดนายแบบมาด้วย
ลองถามกันดูครับ ว่า Real Acoustic มันเป็นเช่นไร
กับ Takamine Tan16 Cov

[Image: 0091pl8.jpg]
(15-12-2008, 22:56)วีรวิทย์ Wrote: แต่ผมว่าตัว โอเวงกอล ดีกว่า (แน่นอนของตรูนี่หว่า) เพราะเล่น โร๊สวู๊ด แล้วมันไม่สนุกมือ เสียงมันไม่ เด้ง มิติ มันหาย ประกายของเสียง น้อย
อาจเป็นเพราะการปรับแต่ง ทัชชิ่ง ด้วย ของผมมี ป๋า เอ๊ย น้า คนหนึ่งในบ้าน ให้ความกรุณา ปราณี ช่วย แต่งให้ Big Grin

ทำเป็นชะล่าใจ ระวังจะเจอ รุ่นใหม่ๆที่มีการพัฒนาเสียงให้ใกล้เคียงกีต้ารืเมกา แล้ววันนั้น จะมาโสกา อยากได้ อยากได้ นะจ๊ะ น้าวีรวิทย์ Cool

ปล. เปลี่ยนสายหน่อยนะ แล้วค่อยมาคุยว่า ดึ๋งดั๋ง ธ่อ Big Grin

น่าน น้าที่กล่าวถึงเข้ามาแระ ... โอวส .. ท่านอาจารย์ ข้ามาไกลได้เพียงแค่นี้
สายเก่าขนาดนี้ เสียงยัง ขนาดนั้น ถ้าใส่สายใหม่ มันจะไปกลบ กีตาร์ตัวอื่นสิน้า? อิ อิ
น้า Pri-a-pism ที่น้อง เขาเรียกว่าน้านะ อาจ เป้นได้ อีกอย่าง นึงคือ วัย น้า อาจเป็น น้า ของน้องเขาได้จริงๆ ผมไปน้องเขายังเรียก พี่ เลย Tongue คริ คริ
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
15-12-2008, 23:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ? - by วีรวิทย์ - 15-12-2008, 23:35

Forum Jump: