Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
Author Message
วีรวิทย์ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
Cool โทษทีความรู้ไม่เยอะ แต่เผอิญใช้รุ่นนี้อยู่
รุ่นนี้ออกมา 3 ไม้ครับ รูปร่างหน้าตา สัดส่วน เฟอร์นิเจอร์ PA เหมือนกัน
ไม้หน้าจะเป็น สปรูซ เหมือนกัน แตกต่างที่ไม้ ข้าง และหลัง (เหมือนที่ อ.ปุ๊ กล่าวไว้)
โค๊ด 16 COV ไม้ข้างและหลังเป็น โอเวงกอล
16 C เป็น โร๊สวู๊ด
16 CK เป็นไม้ โค อะ
ตัวจริงเป็นๆ นอกจาก ตัว COV ของตัวเองแล้ว เคยไปจ๊ะเอ๋ กับวงที่มาเล่นต่อ หมอปราดมาดู กีตาร์พร้อมหยิบ ตัวที่เป็นโร๊สวู๊ด ออกมา ทีนี้ก็เกิดการเปรียบเทียบขึ้นมาละสิ....
ต่างคนต่างอยากฟังเสียงว่า ไอ้ไม้ 2 อย่างนี้ อย่างไหนมัน "ดี "กว่ากัน?
แลกกันลองเล่น สรุป (กลายเป็นนักดนตรีรับเชิญอีก ชม.)
ผลการตัดสิน เสมอ ครับ จากคณะกรรมการซึ่งเป็นนักดนตรีขี้เมาด้วยกัน ต่างกระจายไปฟังหลายๆ มุมของร้าน รวมทั้งกลางแจ้ง
แต่ผมว่าตัว โอเวงกอล ดีกว่า (แน่นอนของตรูนี่หว่า) เพราะเล่น โร๊สวู๊ด แล้วมันไม่สนุกมือ เสียงมันไม่ เด้ง มิติ มันหาย ประกายของเสียง น้อย
อาจเป็นเพราะการปรับแต่ง ทัชชิ่ง ด้วย ของผมมี ป๋า เอ๊ย น้า คนหนึ่งในบ้าน ให้ความกรุณา ปราณี ช่วย แต่งให้ Big Grin
น้า เบียร์ เล็บหมี ตัว LTD 2005 เป็นตัวที่ผมชอบมากๆ เจอกัน วานหิ้ว มาให้นั่งเล่นหน่อยนะครับ อิ อิ มีแล้วซุ่ม Cool
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
15-12-2008, 22:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ? - by วีรวิทย์ - 15-12-2008, 22:56

Forum Jump: