Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
Author Message
Pri-a-pism Offline
Member

Likes Given: 0
เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ?
เมื่อต้นเดือน(วันพ่อ) ผมได้ไปสู่ขอ เจ้า TAN 16 COV มาเชยชม
แต่อนิจจาอยู่ด้วยกันเพียงชั่วราตรี ผมมีอันต้องพลัดพรากจากมัน(เธอ)มา
...คือผมต้องมาฝึกงานที่อุบลหนี่งเดือน จะหอบเจ้าสาวขึ้นรถทัวร์มาด้วย
ก็มีคนเตือนว่าระวังเจ้าสาวจะโดนฉกไปกลางทาง (ค่าสินสอดมิใช่น้อยเลย)
จึงยังมิทันได้ร่วมเรียงเคียงหมอน กะ เจ้าสาว

เมื่อมาอยู่อุบลอย่างอาลัยอาวร ผมเลยได้แต่สืบเสาะหาข้อมูลเกี่ยวกับ เจ้า TAN 16COV (ก่อนหน้าจะสู่ขอ เจ้าสาวมา ผมแทบไม่เคยได้ศึกษา หรือสืบประวัติที่มาที่ไปของเธอมาก่อน เรียกว่าเป็น รักแรกพบ เลยทีเดียว)
ค้นไปในอินเตอร์เนต..ซึ่งก็เจอแต่รุ่น TAN 16C ซึ่งหน้าตาละม้ายเจ้า TAN 16 COV มาก ยังกะฝาแฝด
และพยายามเข้าไปใน web site ของ TAKAMINE เอง ก็ไม่ยักกะพบ รุ่น TAN 16COV
ผมเลยอยากถามพี่ๆ ว่า เจ้า TAN 16 COV กะ TAN 16 มันต่างกันยังไง หรือว่าของผมมันตกรุ่นไปแล้ว เจ้าสาวของผมมีข้อบกพร่อง หรือมีตำหนิติติงประการใดหรื่อเปล่า

ปล ช่วยบอกความจริง ผมทำใจได้ เพราะยังไงซะ...ผมก็ ตกหลุมรักเธอไปเรียบร้อยแล้ว
ขอบคุณครับWink
15-12-2008, 21:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เจ้า Takamine TAN 16 COV กะ TAN 16 ? - by Pri-a-pism - 15-12-2008, 21:16

Forum Jump: