Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
ดีใจด้วยครับ ที่น้าหนุ่มปลอดภัย ไม่งั้นเว็บเราคงเหงาหงอย...นึกถึงคำที่น้า lexๆๆ ทักว่า
"พี่หนุ่ม..ผมว่าพี่หนุ่มกลับบ้านดีกว่า วันนี้อย่าไปเลย" แต่น้าหนุ่มจะฟังก็แต่จิ้งจกทักเท่านั้นล่ะคร๊าบบบ
ไอ้กระผมก็อยากตามไปด้วยใจจะขาด แต่กลัวจะไม่ได้พูดกับแฟนอีกเป็นเดือน เลยจำต้องแยกย้าย

ผมขับรถก็เคยโดนเหมือนกันครับ เคยขับรถเข้าซอยบ้าน สังเกตเห็นผู้ชายเดินเซๆเหมือนคนเมา
เราก็ไม่ได้คิดอะไรขับผ่านไป ได้ยินเสียงอะไรมากระแทกรถเฉี่ยวๆ มองกระจกหลังเห็นเขาค่อยๆล้มลง
เลยจอดรถไปดูว่าเขาเป็นอะไร ทำไมถึงล้ม (วิญญาณพลเมืองดีเข้าสิง)

เขาลุกขึ้นโวยวายหาว่าผมขับรถไปเฉี่ยวเขา ทำให้เขาล้มลง
และแว่นตาหล่นกระแทกพื้น ขาแว่นตาหักเสียหาย เขาให้ผมจ่ายค่าแว่น สองพันบาท ไม่งั้นจะแจ้งตำรวจ

ผมอึ้งเลย..ตอนขับรถผ่าน เขาเดินห่างรถเกือบเมตร จะไปชนได้อย่างไร

ไม่เป็นไร รถผมมีประกัน เลยบอกว่ารอแป๊บนึงจะโทรเรียกประกัน เผื่อพี่มีบาดแผลอะไรจะได้ชดใช้ให้
เขาโวยวายไม่ยอมให้เรียกประกัน ต้องการเงินสองพันแล้วจบ ไม่งั้นจะเรียกพวกที่บ้านมาคุย แล้วชี้มือไปที่บ้านฝั่งตรงข้าม

ผมหยิบแว่นเขามาดู เป็นแว่นแบบที่ขายข้างถนน (ดูจากพลาสติกตรงแป้นจมูกเป็นพลาสติกอ่อนและไม่เรียบเนียน)
ผมบอกเขาว่ามีเงินติดตัวแค่สองร้อย ถ้าจะเอาสองพันต้องรอประกัน อาจได้มากกว่าสองพันก็ได้

เขาหยิบเงินสองร้อยเข้ากระเป๋าแล้วเดินจากไป บ่นอุบอิบ

ผมกลับไปที่รถ แฟนผมนั่งรออยู่ในรถถามว่ามีเรื่องอะไรหรือเปล่า
ตะกี้นี้เห็นเขามองมาที่รถแล้วล้มใส่ ดูเหมือนจงใจให้เหมือนกับว่ารถไปชนเขา
ผมมองไปที่กระจกหลัง เขาเดินไปทางอื่น ไม่ได้เดินเข้าบ้านที่เขาอ้างว่าเป็นบ้านของตัวเอง
จะตามไปเอาตังค์คืนก็เท่านั้น ผิดพลั้งค่ายาอาจแพงกว่าสองร้อย...ดีนะไม่ให้ไปมากกว่านี้
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

15-12-2008, 11:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน) - by karn - 15-12-2008, 11:55

Forum Jump: