Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กระทู้ยอดฮิตอีกคนครับ มีเรื่องรบกวน ช่วยเลือกกีต้าร์หน่อยครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: กระทู้ยอดฮิตอีกคนครับ มีเรื่องรบกวน ช่วยเลือกกีต้าร์หน่อยครับ
jeab Wrote:มีเรื่องรบกวน ช่วยเลือกกีต้าร์หน่อยครับ
ในงบ 20000-30000 อยากได้โปร่งไฟฟ้า ตัวใหม่ซักตัวครับ มีข้อแม้ว่า
1.ไม่เน้นยี่ห้อครับ
2.อยากได้เสียงเหมาสมกับราคาครับ เอาภาคไฟฟ้าดี ๆ พอไปวัดไปวาได้ครับเพราะต้องใช้ออกงาน (วัด)
3.ทนมือทนไม้หน่อย ครับ (เผื่อเล่นไม่ดี สาวๆ เอาไม่มาฟาดจะได้เอาไว้ป้องกันตัวด้วย อุอุอุ )
4.ผมจะเน้น Strumming มากกว่า Finger picking ครับ
5.เอา action เล่นง่าย ๆ เล่นแล้วสายมือ
6.ถามมากไปหรือเปล่าหนอ ?
จากประสบการณ์ของเพื่อน ๆ น้า ๆช่วย เสนอความคิดหน่อยครับ ว่าจะ เลือกกีต้าร์อะไรดีครับ

1.ไม่เน้นยี่ห้อครับ ดีแล้วครับ ไม่ยึดติด
2.อยากได้เสียงเหมาสมกับราคาครับ อันนี้ต้องใช้รสนิยมหูฟังดู
3.ทนมือทนไม้หน่อย ครับ ถ้าเป็นยี่ย้อที่มีชื่อเสียงคุ้นหูหน่อย ก็ทนทานได้มาตรฐานแน่นอน
4.ผมจะเน้น Strumming ใช้ทรง Drednaught น่าจะเหมาะกว่า
5.เอา action เล่นง่าย ๆ เล่นแล้วสายมือ คงต้องลองเยอะตอนก่อนจะซื้อ หรือส่งช่างซ่อมได้
6.ถามมากไปหรือเปล่าหนอ ? ไม่หรอกครับ

ลองพิจาณา Ovation ดูสิครับ เพราะมีคุณสมบัติตรงหลายข้อ โดยเฉพาะข้อ 3
จบข่าว
(This post was last modified: 06-10-2007, 12:55 by SARUN.)
06-10-2007, 12:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กระทู้ยอดฮิตอีกคนครับ มีเรื่องรบกวน ช่วยเลือกกีต้าร์หน่อยครับ - by SARUN - 06-10-2007, 12:53

Forum Jump: