Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เป็นไปได้ไหมครับถาเราจะไปเล่นเพลงบรรเลงตามร้านแบบไม่ร้องเลย
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เป็นไปได้ไหมครับถาเราจะไปเล่นเพลงบรรเลงตามร้านแบบไม่ร้องเลย
เป็นไปได้ครับ....
แต่เคยเห็นตาม โรงแรม บริเวณ RECEPTION
และ ตามห้าง อย่าง เซนทรัล ชิดลม และที่ ห้าง พารากอน
ที่มีให้เห็น แทบตลอดทั้งปี
คาดเดาว่า เพราะ ผู้ว่าจ้าง คงอยากได้ การแสดงดนตรีสด เพื่อเป็น "บรรยากาศ"
ทำให้ สถานที่ดูหรูหรา ขึ้น

ส่วนตามร้านอาหารทั่วไป
ถ้าว่าเป็นเครื่องดนตรี ประเภท แซกโซโฟน และ/หรือ เปียโน
ยังไม่เคยเห็นครับ แต่น่าจะมี
แต่ถ้า กีต้าร์ บรรเลงอย่างเดียว
ยังไม่เคยเห็นครับ
คาดเดาว่า เพราะ ผู้ว่าจ้าง คงอยากได้ การแสดงดนตรีสด เพื่อเป็น "ส่งเสริมการขาย"
มิอย่างนั้น ลงทุน ซื้อ เครื่องเสียงดีๆมาเปิดCDเพลงบรรเลงเพราะๆ จะเสี่ยงน้อยกว่า

ถ้ามีจริงๆ ก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าร้านจะจ้างกี่เดือนติดต่อกัน
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 08-12-2008, 12:19 by SARUN.)
01-12-2008, 10:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เป็นไปได้ไหมครับถาเราจะไปเล่นเพลงบรรเลงตามร้านแบบไม่ร้องเลย - by SARUN - 01-12-2008, 10:59

Forum Jump: