Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความรู้คู่ความอยาก
Author Message
TOTO Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ความรู้คู่ความอยาก
(25-11-2008, 11:32)pood Wrote: สำหรับน้า Toto ผมมี Taylor 310CE ของน้าหมูหวานที่ยังไม่ใด้ประกาศขาย
ในหน้าเปิดบ้านครับ เดี๋ยวจะขายในราคาถูกแบบถล่มทลายในราคาแค่สามหมื่น
กลางๆ คอยดูๆไว้แล้วกันครับ

สำหรับน้าป้อปสองแสนง่ายมากเลยครับ ลองให้ช่างถอดคอ NNG มาใส่ Hondo
ซะก็จบเรื่อง

น้า Karn อย่าไปหา brazilian เลยครับเพราะมันหาไม่ใด้แล้ว เขาลือกันว่า
Siamese หรือ cambodian rosewood เสียงดีกว่าอีก ที่ช่างนิดน่าจะมีเหลือ
หรือถ้าจะเอา brazilian ให้ใด้ก็ลองโทรฯไปหาช่างสมชายดู
สายเบอร์ 13 นี่คอรับใด้ครับเพราะปรับ truss rod ใด้แต่ส่วนมากมักมีปัญหา
เรื่อง bridge ยก ท้องป่อง (แบบน้ากะทะที่เอาสายเบอร์ 13 ไปใส่หนูกุ้ง)
หรือนิ้วแหกมากกว่า

ขอบคุณมากครับน้ากฤษณ์ เดี๋ยวจะหาเวลาไปลองครับ
25-11-2008, 17:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ความรู้คู่ความอยาก - by TOTO - 25-11-2008, 17:11

Forum Jump: