Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชื่อที่ทุกท่านใช้ในเว็บบอร์ดแห่งนี้มีความเป็นมาอย่างไรวานบอก?
Author Message
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ชื่อที่ทุกท่านใช้ในเว็บบอร์ดแห่งนี้มีความเป็นมาอย่างไรวานบอก?
ผมชื่อกิจจา ครับ เลยใช้ชื่อนี้เลย เขียนดูแปล่ง ๆ เป็นเพราะเขียนผิดมาตั้งแต่เด็ก ๆ กว่าจะรู้ว่าสะกดผิด ก็ไม่ทันแล้วต้องไปแก้เอกสารบานตะเกียง เลยเอาชื่อนี้แหละ ใครจะทำไม ฮ่า ๆๆๆๆๆ ที่จริงต้องเขียนว่า Kijja แต่ผมจะเขียน Kitja น้า ๆ คนไหนมีปัญหาบอกได้เลยครับ ชื่อนี้เป็นชื่อที่พระตั้งให้ครับ เดิมชื่อ รัฐสถิตย์ (แม่ตั้งให้) ตะก่อนรู้สึกว่าชื่อกิจจา เชยสุด ๆ ถึงอยากเปลี่ยน แต่ตอนนี้ผมว่าเป็นชื่อที่ดีที่สุดที่เคยได้ยินมา ครับ

ส่วนฉายา สิงห์เกษตร เป็นเพราะว่า ผมจบจาก ม.เกษตรศาสตร์ บางเขนครับ ดูลูกทุ่ง ๆ ดีครับ ชอบชื่อนี้มากครับ เพราะว่าผมรักมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ครับ มีชื่อเกษตรอยู่ในชือนี้ยิ่งชอบครับ น้า ๆ มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

[color]แต่มีบางคนเรียกผมว่า สิงห์เกษียณ จนบัดนี้ยังเคืองไม่หาย ยังไม่แน่ใจว่าใครเรียก แว่ว ๆ มาว่า คนแถว ๆ ช่องนนทรี ชอบเรียก มิตติ้งเที่ยวนี้อาจมียิง ....[/color]
(This post was last modified: 16-11-2008, 19:47 by Kitja.)
16-11-2008, 19:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชื่อที่ทุกท่านใช้ในเว็บบอร์ดแห่งนี้มีความเป็นมาอย่างไรวานบอก? - by Kitja - 16-11-2008, 19:43

Forum Jump: