Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งาน Meeting III on 22 Nov '08
Author Message
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: งาน Meeting III on 22 Nov '08
(12-11-2008, 21:17)บัติ Wrote: อยากไปครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือเปล่า คือลูกชายคนโต ปวดหัวจี๊ดบริเวณในสมองกลางหน้าผาก มักเป็นช่วงเช้าและช่วงเย็นๆ สองอาทิตย์แล้วยังหาสาเหตุไม่เจอ ไปหาหมอตรวจสมอง MRI ไม่เจอว่าสมองเป็นเนื้องอกอะไร เจาะน้ำไขสันหลัง เพื่อหาเชื้อโรค ก็ไม่เจออีก จะบอกว่าเครียด ก็ไม่น่าใช่อีก ไปนอนโรงพยาบาล 3 คืน หมอให้ยาลดความดันน้ำในโพรงสมอง อาการดีขึ้นหน่อย กลับบ้านเมื่อวันจันทร์ นัดให้ไปหาวันเสาร์ แต่วันนี้ยังดีขึ้นไม่เท่าไหร่ กลับมาปวดประมาณ 70% ของคราวแรก กะว่าศุกร์นี้ จะไปหาหมออีกทีนึง ไม่รู้จะถูกจับนอนโรงพยาบาลอีกหรือเปล่า ตอนนี้รักษากับหมออายุรกรรมประสาท มีอาการความดันน้ำในโพรงสมองสูงผิดปรกติแต่ไม่รู้สาเหตุ
คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆเหมือนกันครับ แต่ยังไม่อยากชวนภรรยา รอดูอาทิตย์หน้าอีกทีนึงครับ ไว้โอกาสดี เจอกันนะครับ
ใครมีลูกหลานแล้วเคยเจอกรณีคล้ายกันนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

4-5 ปีก่อนนี้ ลูกสาวเป็นโรคคาวาซากิ สำหรับเพื่อนๆที่ลูกยังเล็กๆอยู่ หากตัวร้อนจัด ไข้สูงไม่ยอมลดไม่ว่าให้ยาอะไรไป อาจเป็นอาการบ่งชี้โรคนี้ได้ โทรมาขอคำปรึกษาได้ครับ ผมไม่ใช่หมอแต่ลูกเคยเป็นโรคนี้ พอจะให้คำแนะนำได้ เป็นโรคที่อันตรายถึงตายได้ครับ บัติ 081 809 6466

ข่าวไม่ค่อยดีเลยครับพี่บัติ ขอให้หลานหายไว ๆ นะครับ
12-11-2008, 21:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งาน Meeting III on 22 Nov '08 - by Kitja - 12-11-2008, 21:38

Forum Jump: