Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฟิงเกอร์บอร์ด กับ แซนเดล สีมันซีด
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ฟิงเกอร์บอร์ด กับ แซนเดล สีมันซีด
(15-10-2008, 16:42)PATS Wrote: ฟิงเกอร์บอร์ด กับ แซนเดล สีมันซีด ต้องทำยังไงครับมีวิธีทำให้มันสวยเหมือนเดิมใหมครับ
แล้วถ้าทำไม่ได้จะมีข้อเสียไหมครับ ขอบคุณครับ

นึกขึ้นได้ละ... Rolleyes

วิธีทำให้สวยเข้มเหมือนเดิม ก็ใช้ Lemon oil อย่างที่น้า pood แนะนำ ถูกต้องเลยครับ

แต่อยากให้คำนึงไว้หน่อยว่า ประโยชน์ที่แท้จริงมันมีหน้าที่ให้ความชุ่มชื้นกับไม้ fingerboard ที่แข็งมาก ๆ โดยเฉพาะ Ebony เพื่อไม่ให้ไม้แตก เวลาอากาศแห้งจัด แต่กับบ้านเราแทบไม่จำเป็นต้องกลัวเลย ที่ใช้กับอยู่ ก็เพราะใช้ประโยชน์เพื่อทำความสะอาด และเคลือบให้ดูเข้มสดครับ Cool
17-10-2008, 11:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฟิงเกอร์บอร์ด กับ แซนเดล สีมันซีด - by Katayoot - 17-10-2008, 11:40

Forum Jump: