Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
โห...เล่นหนักนะเนี่ย ส่วนตัวเจอมากๆก็ เฟร็ทรูด เฟร็ทล้ม บุบอีกนิดหน่อย อาจอุด ดูด ดึง คลึง โยก ยก เขย่า ฯลฯมากไปหน่อย เพราะไม่ได้เล่นแบบฟิงเกอร์สไตล์สักเท่าไร กีต้าร์ไม้อัด(ของผม)เป็นหมดทุกตัว ผมโยนให้เรื่องคุณภาพเป็นผู้รับเคราะห์ไป Tongue

เรื่องเฟร็ทแก้ไขได้หลายระดับครับ ถ้ายังคงเล่นวิธีเดม แนวเดิม อาจแก้ด้วยเปลี่ยนคุณภาพเฟร็ต(อาจรวมไปถึงเปลี่ยนกีต้าร์) ปรับแอ็คชั่นเพื่อลดแรงกดลง
แต่อาจถูกลดทอนด้วยเสียง(บ้าง)

ส่วนเรื่องเสียงกีต้าร์
โอเวชั่น คือ โอเวชั่นครับ...รูปลักษณ์และลักษณะเสียงค่อนข้างมีเอกลักษณ์

ส่วนตัว ผมว่าทั้งเสียงและรูปร่างไม่น่าจะเหมาะกับแนวเพลงที่เล่นนะครับ
แต่ถามว่าเล่นได้ไหม....ได้แน่นอนครับถ้าถนัดมือและพอใจในเสียงที่ได้

ถ้าน้ามีแนวเล่นชัดเจน น้าต้องถามน้าเอง(งงแฮะ)ว่า เสียงขนาดนี้ พอใจหรือยังครับ ถ้าไม่พอใจก็เลือกต่อครับ

ผมแนะนำกีต้าร์ไม้ครับ มันมีเสียง "กราวววววว" กว่ากันครับ
รับรอง ถึ่ก ถึ่ก ๆ โป๊ะ.."แขว่งงงงงงงง" ถูกแนวตามศิลปินแน่นอน

ตัวนี้สวยเน๊อะ อยากดีดๆ เขี่ยๆ ดู

Attached Files Image(s)

============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 17-10-2008, 09:20 by Tai Labour.)
17-10-2008, 07:58
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ - by Tai Labour - 17-10-2008, 07:58

Forum Jump: