Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
น้าอ้วนหาคลิปมาใด้สะใจมากครับ ผมเพิ่งเคยเห็นหน้าตาโฮเซ่ตอนไม่ใส่แว่น
เป็นหนแรก

น้ายอดเยี่ยมคงทำงานในห้องแอร์มาตั้งแต่เรียนจบเลยไม่รู้ว่าคนที่เขาทำงานกลางแดดกลางฝนทั้งวันเขาต้องเจออะไรกันบ้าง เรื่องตีรันฟันแทงนี่เป็นเรื่องปกติของ
คนไทยนะครับ หาดูและหาอ่านใด้ทุกวันครับ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนนี่มีคนงานรุม
กระทืบโฟร์แมนที่โครงการแห่งหนึ่งแล้วหนีไปเนืองจากโฟร์แมนคนนี้สั่งพักงาน
เพราะมีอาการเมาค้าง ผมเลยต้องให้ลูกน้องไปล่าตัวเจ้าพวกนี้มาเข้าคุกเพื่อเป็น
เยี่ยงอย่างกับคนงานอื่นๆอีกหลายร้อยคน

คนที่ต้องใช้แรงงานแลกกับเงินไม่กี่ร้อยบาทเขาไม่มีปรัชญาในการดำเนินชีวิตเหมือนน้ายอดเยี่ยมหรอกครับ เขาทำอะไรก็ไม่นึกถึงอนาคตเพราะเขาไม่มีอนาคต
วันๆก็แค่ทำงานแลกเงิน ตกเย็นก็กินเหล้า อยากรวยก็แค่เล่นหวยเท่านั้น

พวกอันธพาลหรือพวกโจรนี่ไม่น่ากลัวหรอกครับเพราะพวกมันไม่สู้ใครหรอกถ้ามี
โอกาสเสียมากกว่าใด้ ที่น่ากลัวคือ "นักเลง" ครับเพราะเขาทำใด้ทุกอย่างเพื่อปกป้องศักด์ศรีและคนที่ไปหยามเขาก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะ "โดน" ด้วย
13-10-2008, 16:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้ - by pood - 13-10-2008, 16:04

Forum Jump: