Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปเจอลายเซ็นแปลกๆ เอามาฝากแก๊งค์ล่มคร๊าบบ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?
น้า BytSerk มิต้องรู้สึกผิดมากมายหรือขอโทษขอโพยน้าเล็กเล็กเล็ก(นิดเดียว)กับน้าคทายุทธ สะท้านไตรภูมิหรอกครับ แกไม่มีสาระ เอ้ย!แกเป็นคนอ่อนไหว เกรงใจ เก็บตัว เงียบขรึม ขี้อาย และขี้น้อยใจเวลามีคนบ่นว่ากระทู้ล่มฯBig Grin
โดยเฉพาะโลโก้ของน้า สวยงาม น่าสนใจ น่าขายต่อ หรือแตกไลน์ไปทำธุรกิจใหญ่โตในอนาคตได้ (ขอดูแบบเสื้อก่อนนะ ผมสั่งเยอะ)

การล่มฯหรือการเบรคอารมณ์กระทู้ ที่จริงพี่กฤษณ์กับพี่ป๋อเป็นคนเริ่มก่อน โดยมีตำแหน่งลับๆเป็นประธานเทคนิคทั้งคู่(อ้าว!) แหะ ๆ ล้อเล่น! มันไม่ได้มีก๊วนมีแก๊งค์แบ่งแยกตามที่อุปโลกกันเล่นๆหรอก อยู่ที่อารมณ์อยากเล่น อยากสนุกตามประสาคนที่นับเป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนที่คุ้นๆกัน ที่เคารพกันอยู่แล้วทั้งนั้น

มันก็แค่กระทู้น่ะครับ เป็นการพูดคุยกันผ่านตัวอักษร หลายคนมีความสนิทสนมกันมากแล้ว การสื่อสารในกระทู้ภายใต้สาระและอารมณ์ส่วนตัวบางอย่างมันไม่ต่างจากวิกิพีเดีย บางทีอาจสร้างความไม่เข้าใจกันได้ ซึ่งต่างจากการพบปะเห็นหน้านั่งคุยกันตัวเป็นๆ ทุกคนที่ผมเห็น สุภาพ อ่อนน้อม ถ่อมตน นับถือกันทั้งนั้น บางคนตอบกระทู้น่าตบแต่ได้พบแล้วน่ากอดก็มีตั้งเยอะ

อันที่จริงกระทู้ไม่ได้ล่มฯมากมายก่ายกองอะไรหรอกครับ บางกระทู้ค้างเติ่งไม่รู้จะตอบอย่างไร เราก็มาคุยเล่นกันเพลินๆ ฆ่าเวลา หาอะไรอ่านไปเรื่อยเปื่อย
กับกระทู้ที่ต้องการความรู้ ต้องการความเห็น ส่วนใหญ่จะมีผู้รู้มาตอบหรือยังไม่รู้ก็พยายามหาข้อมูลมาตอบให้อย่างไม่เหน็ดเหนื่อยอยู่พอสมควรแล้ว(ผมเอ่ยชื่อไม่หมด ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆครับ ถึงขั้นค้นคว้าวิจัยมาให้กันเลยทีเดียว) หลังจากนั้นก็เป็นการหยอกล้อ กระเซ้าเย้าแหย่ ตามความสนิทสนมกัน คิดถึงกัน หรือหาอะไรคุยขำๆ ไม่ดึงดัน ไม่ดื้อดึง ไม่ดำดิ่ง ไม่ถกเถียง ไม่เอาชนะ ไม่ตึงเครียด ก็เท่านั้น...บ๊ะ! พิมพ์ยาวเหมือนเทศน์ บวชอีกรอบนึงเลยดีมั๊ย ผม?Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

06-10-2008, 07:41
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ? - by Tai Labour - 06-10-2008, 07:41

Forum Jump: