Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องการปรับซาวน์ครับ
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: ถามเรื่องการปรับซาวน์ครับ
ซาวน์เล่น เพียวๆ กับ เล่น PA หรือ ออกแอมป์ หรือไมค์จ่อ ย่อมไม่มีทางเหมือนกันอยู่แล้วนะคับ ตามความคิดผม เรื่อง ซาวน์ส่วนใหญ่ถ้าเล่นตามร้าน อยู่ที่เราชอบ

ยกตัวอย่าง

ซาวน์ไมค์ ผมจะชอบเสียง กลาง กับแหลม เยอะหน่อย ก็จะเน้นกลางแหลม
ซาวน์กีต้าร์ ผมจะชอบเสียง กลาง กับเบส เยอะหน่อย ก็จะเน้น กลางเบส

แต่ก็ต้องดูอุปกรณ์ด้วยว่าได้มาตรฐานหรือไม่ ทั้ง Mixer , amp , ลำโพง

ปล. เด๋วรอผู้รู้จิงๆ หรือเรียนมาทางซาวน์มาตอบดีกว่าคับ ผมก็มั่วไปตามประสา TongueTongueTongue
04-10-2008, 17:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องการปรับซาวน์ครับ - by kim_colombet - 04-10-2008, 17:45

Forum Jump: