Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีอะไรรึเปล่า ในท้องจระเข้ตัวนี้
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: มีอะไรรึเปล่า ในท้องจระเข้ตัวนี้
มันเป็นกีต้าร์ลึกลับจรืงๆครับ ไปค้นใน archive ของ Martin ซึ่งมีราบละเอียดของ
ทุกรุ่นที่เคยผลิตแต่ไม่ยักกะมีรุ่นนี้แต่กลับไปเริ่มที่ CEO-4 เลย

ลองหันมาพึ่งหนังสือก็บอกแค่ว่าผลิตอยู่ 150 ตัวในปี 1999-2000 แต่ที่หาไม่เจอก็คือไม้หน้ามันเป็นไม้อะไรก่อนที่จะพ่นสีทองทับ ถ้าดูจากรุ่น Concept II ที่ออกมาพร้อมๆกันแต่ราคาสูงกว่ายังใช้ไม้หน้าเป็น laminated spruce และรุ่น CEO-1,
CEO-2 ที่ไม้หน้าเป็น laminate ตัวนี้ก็น่าจะเป็น laminate เหมือนกันครับ

ยุคนั้น Chris Martin อาจต้องการพิสูจน์ว่าฝีมือขนาด Martin นี่ต่อให้ใช้ไม้ laminate ก็ยังเสียงดีอยู่ ผมพยายามหารีวิวในเวบก็หาเจอแค่สองความเห็น
คงต้องให้เจ้าของมาเฉลยละครับว่าไม้หน้าเป็นไม้อะไรและเสียงเหมือน Martin
ไหม ผมเคยลองแต่รุ่น Concept II ( $4,199) เสียงเหมือน Ibanez รุ่น
Steve Vai เลยครับ
01-10-2008, 21:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีอะไรรึเปล่า ในท้องจระเข้ตัวนี้ - by pood - 01-10-2008, 21:10

Forum Jump: