Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะเอากีต้าร์ตัวไม่กี่พันบาท ไปให้ช่างปรับ action
Author Message
tohm refeel7 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: จะเอากีต้าร์ตัวไม่กี่พันบาท ไปให้ช่างปรับ action
ผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะคับ ถ้าช่างเค้าไม่ติดงานเยอะ หรือไม่แบ่งระดับราคากีต้าร์ ส่วนเรื่องราคาแต่ละท่านที่ทำผมไม่ทราบอ่ะคับ

ถ้าเรื่องปรับ action หรือ touching ถ้าที่ผมทำที่ทำงานคือต้องผ่านร้าน คิดรายได้เข้าร้านก็จะคิดลูกค้าที่ 200 - 100 เพราะผมรับเป็นเงินเดือนอยู่แล้ว ค่าซ่อมจึงไม่ได้อะไร

แต่ถ้าส่วนตัวผมสำหรับบ้านหลังนี้อ่ะทำให้สบายๆคับ ไม่รู้จะมาคิดเป็นมูลค่ายังไง อาการซ่อมที่ผมถนัดก็มี ต่อคอกีต้าร์ที่ขาด 2 ท่อน กับ ตั้งทัชชิ่ง ตะไบร่องนัทกีต้าร์ไรเงี๊ยอ่ะคับ แต่ฝีมือบ้านๆ อ่ะคับ
30-09-2008, 03:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะเอากีต้าร์ตัวไม่กี่พันบาท ไปให้ช่างปรับ action - by tohm refeel7 - 30-09-2008, 03:46

Forum Jump: