Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ทั้ง Zoom และ Digitech ที่ถูกขโมยไปนั้นเป็น effect ที่แทบจะไม่มีใครรู้จักถ้าไม่ใช่คนเล่นกีต้าร์โปร่ง เอาไปจำนำก็ไม่มีใครรับ เอาไปขายตามร้านมือสองก็ไม่มีใครซื้อ โอกาสที่จะใด้คืนมีสูงมากถ้าเจ้าขโมยมันไม่ใด้โยนทิ้งไปแล้วเอาแต่กล่องไปขาย

ของพวกนี้ถ้าจะปล่อยคงไม่กล้าไปปล่อยในเว้บมือสองหรอกครับแต่คงเอาไปฝากขายตามร้านมือสอง ร้านมือสองที่น่าจะรับฝากขายก้คงมีอยู่ไม่กี่แห่ง แห่งใหญ่สุด
คือ Music Exchange ที่ชั้นลอยพันธุ์ทิพย์ที่เมื่อเร็วๆนี้มีคนเอากีต้ารืที่ขโมยจาก
ศิลปินดังไปฝากขายเลยโดนจับเข้าคุกไป รองลงมาก็ Music Center ที่ Fortune
ส่วนร้านอื่นนั้นลองดูในกีต้าร์ไทยก็ใด้ครับ

ลองประกาศในหน้าซื้อขายและเวบบอร์ดของกีต้าร์ไทยที่มีคนอ่านมากกว่าที่นี่
เป็นร้อยเท่าน่าจะใด้ผลดีกว่าครับ ควรลง serial number ด้วย

ถ้าลงในหน้าซื้อขายก็ลงในประกาศซื้อเลยครับ ตั้งราคาไว้ซัก 1,500 บาท
เพราะอ้ายหัวขโมยมันอาจเข้ามาค้นดูว่ามันขโมยอะไรไป
(This post was last modified: 28-09-2008, 18:55 by pood.)
28-09-2008, 18:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - by pood - 28-09-2008, 18:52

Forum Jump: