Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
ไปเล่นตะลัมบาร์ ตอนสี่ทุ่ม พอห้าทุ่ม เด็กร้านมาบอกให้ไปที่รถด่วน ผมจอดไว้ข้างร้านในซอย ประชาชื่น21 ปรากฏว่า
กระจกหลังซ้ายมือข้างผู้โดยสาร โดนลักษณะ งัดขอบยางแล้วงัดกระจกแรงๆ
แล้วก็ ชุดทำมาหากินผมไปเลย ปกติร้านนี้เครื่องเสียงมันไม่ค่อยดีผมเลยไม่ใช้
ซึ่งวันนี้ก็ใช้แต่ร้านหัวค่ำ ปกติผมจะไว้ท้ายรถซึ่ง มันสามารถล๊อคด้วยกุญแจ ที่คันโยกใต้เบาะคนขับได้ แล้วเบาะหลังไม่สามารถพับได้ ซึ่งทำให้แยกส่วนกันได้
แต่ด้วยความรีบ ผมจึงลืมย้ายไปไว้ด้านหลัง เสร็จเลย
ของก็มี ZoomA2.1u และ Digitech vocalist live2 บรรจุอยู่ในกระเป๋าtomtone pedel รูปโลงศพ ฮือๆกว่าจะรวบรวมหามาได้ไม่ง่ายเลยครับ
สอบถามเด็กที่โบกรถ น้องมันบอกว่าเป็นจังหวะที่มีรถเข้ามาจอดหน้าร้านซึ่งจอดยากมากใช้เวลาพอสมควร พอน้องมันกลับเข้ามาในซอยเพื่อโบกอีกคัน ก็ไปเจอะเจ้าโจรออกประตูมาพอดี น้องบอกเห็นในมีไขควงเลยยืนจ้องๆกัน แล้วก็วิ่งไปทางรถไฟ น้องมันวิ่งตามแต่ไม่ทัน+กลัวโดนดัก เลยวิ่งไปที่ร้านบอก พี่ตำรวจที่มาช่วยดูร้าน แล้วก็ผม ผมคิดว่าของมันโยนทิ้งไว้แถวนั้นมั้ยก็ลองเดินหาดูก็ไม่มี แสดงว่าอาจจะมีเพื่อนเอาของไปส่วนนึงแล้ว แล้วกำลังงัดเอาวิทยุซังกะบ๊วย(กินเทป+คลื่นไม่ชัด)อยู่ เซ็งครับ ของใช้อยู่ทุกวันทำมาหากินสุจริต ทำไมน่อนี่ต้องกับเงินแต่งงานอีกซึ่งก็ต้องทำให้เลื่อนไปอีกแน่ๆSad

พี่ๆน้าๆท่านไหน มีข้อมูลร้านมือสอง หรือโรงจำนำ แถวๆเตาปูน วงศ์สว่าง กรุงเทพ-นนทบุรีพระราม บางโพธิ์ รบกวรแนะนำข้อมูลด้วยครับ
ตำรวจเค้าก็สืบสวนแล้วออกไปดูบ้านผู้ต้องสงสัยตามหมายบางคนอยู่ภาวนาอยู่
ว่าจะได้ของคืนนะครับ
ยังไงมีเบาะแสอะไรช่วยด้วยนะครับ ปรกติของถูกอย่างผมจะจดซีเรียลไว้ไม่ก็ถ่ายรูปไว้แต่เจ้าสองอย่างเนี่ยว่าจะจดจะถ่ายก็ลืมจนมาโดนอย่างงี้เซ็งชั้นสอง แต่แถวนั้นไม่มีร้านดนตรีมือสอง มีแต่ร้านขายของทั่วไป แต่เยอะมากไม่รู้ว่าร้านไหนมีแววมั่ง
ฮือๆ ไม่อยากขายกีตาร์เลย ตัวที่ไม่ได้ใช้ก็คือ ตัวที่พ่อซื้อไว้ให้ก่อนท่านเสียไม่นาน กว่าที่จะยอมรับภูมิใจความเป็นนักดนตรีของผมท่านก็จากผมไปแล้ว เดี๋ยวลองไปหาทางอื่นก่อนถ้าไม่ได้ยังไงคงเจอกันหน้าซื้อขาย

นอนไม่หลับไปอีกหลายคืนแน่ๆ
อ่อ ขอบ่นอีกนิด รถที่โดนทุบกระจก ต้องทิ้งไว้อย่างนั้น ซ่อมยังไม่ได้ต้องขับกลับมาที่พัก ทั้งอย่างงั้นแล้วรอจนถึงวันจันทร์เพื่อขับไปกองพิสูจน์หลักฐานเอง
ขึ้นทางด่วนก็ไม่ได้กระจกแตก เป็นผู้เสียหายยังไม่พอต้องส่งไปให้เค้าพิสูจน์อีก
แล้วจะจ่ายภาษีไปทำไมเนี่ยพี่น้อง เมืองนอกเมืองมาเค้ามาถึงที่

ยังไงน้าๆก็ระวังกันให่มากนะครับ เพราะตำรวจเค้าไปม๊อบกำลังเลยน้อย โจรชุม
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
(This post was last modified: 28-09-2008, 02:44 by papachill.)
28-09-2008, 02:38
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - by papachill - 28-09-2008, 02:38

Forum Jump: