Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความประทับใจแรกกับกีตาร์ของน้าๆ เป็นมายังไงครับ?
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ความประทับใจแรกกับกีตาร์ของน้าๆ เป็นมายังไงครับ?
เกริ่นนำ.....
ความประทับใจแรกกับกีตาร์ของผม ก็จากการเห็นเพื่อนเล่นเช่นกันครับ
ผมอยากได้กีตาร์มาเล่นให้เป็นเพลงบ้างอย่างเขา
พอได้มาแล้ว พยายามเล่นให้เป็นเพลง แต่รู้สึกว่ามันเจ็บนิ้วมือมากๆ
เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เข้าท่าซักที เนื่องจากไม่มีใครสอน
พอวางกีตาร์ลงแล้วใช้นิ้วกรีดไปทั้งหกสายก็รู้สึกว่าเสียงกีตาร์เพราะจับใจ
กีตาร์ที่ซื้อมาตอนเด็กยันหนุ่มก็เลือกเองทั้งนั้น ความสุขก็อยู่ตรงนี้ด้วย
ไม่มีอะไรอยู่เหนือความพยายาม คุณแม่ของผมสอนไว้
ผมเป็นคนไม่มีพรสวรรค์ในทุกๆเรื่อง แต่รู้ตัวเองดีว่า บางเรื่องได้ดีเพราะความพยายาม

ตอนนี้ย้อนกลับไปนึกถึงความประทับใจแรก ก็รู้สึกเฉยๆเสียแล้ว
แต่กลับประทับใจมากที่สุดและตลอดไปที่คิดไม่ผิดว่าต้องเล่นกีตาร์ให้เป็นให้ได้
กีตาร์เป็นสุดที่รักและเป็นเพื่อนสนิทของผมตลอดไปครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-09-2008, 18:25
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ความประทับใจแรกกับกีตาร์ของน้าๆ เป็นมายังไงครับ? - by povation - 27-09-2008, 18:25

Forum Jump: