Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์
การใช้คำพูด โดยเฉพาะกับผู้ใหญ่ มีความสำคัญมากครับ
บางครั้งในใจเราไม่ได้คิดเช่นนั้น แต่เมื่อพูดออกไปแล้ว คำพูดมักเป็นนายเราเสมอ การพูดกับผู้ใหญ่ หรือแม้แต่กับใครก็ตามต้องไตร่ตรองให้ดีก่อนเสมอ
เพราะอย่าลืมว่า ทุกคนที่ไปหา หรือไปขอความช่วยเหลือมักฝากความหวังไว้กับช่างเสมอ.. กีต้าร์ของแต่ละคนก็ไม่ใช้บาทสองบาท เพราะทุกคนเล็งเห็นแล้วว่าช่างท่านนั้นมีความสามารถ ความปราณีต รักในการซ่อมหรือทำกีต้าร์ จึงไปใช้บริการ

กีต้าร์ของผมที่เกือบโดนน้ายอดเยี่ยมลักพาเอาไปขาย ก็ได้ถูกซ่อมแล้วติด pickup โดยช่างมด งานเนี๊ยบ ปราณีต เรียบร้อย หวังว่าช่างมดคงจะช่วยเจียดเวลาหรือบริการพวกเราอย่างดีนะครับ เพราะเราก็หวังจะให้เป็นช่างประจำบ้านสีฟ้าท่านหนึ่งเหมือนกัน

ไม่ได้ตินะครับ แต่ให้กำลังใจครับ
25-09-2008, 11:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์ - by Maow - 25-09-2008, 11:26

Forum Jump: