Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์
Author Message
mot_kdgt Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์
สวัสดีครับ
ช่างคนนั้นคงต้องหมายถึงผมแน่ๆเลย เพราะบริบท รอบๆนั้นเป็นตัวผมเองครับ
ช่วงนี้งานเยอะมากจริงๆ ทั้งคิวทำกีต้าร์และคิวทำเพลง ไม่สามารถรับงานสร้างกีต้าร์อย่าง Full Time ได้เลยครับ ภาระทางบ้านเยอะจริงๆ อยากให้วันนึงมีสัก32ชั่วโมง ตอนนี้มีกีต้าร์คลาสสิกของน้องจ๋า และน้องน้ำ ที่กำลังทำสีอยู่ ใกล้เสร็จมากแล้ว ตามด้วยกีต้าร์คุณนนท์เป็นAuditoriumกำลังเริ่มต้น แล้วก็ของคุณบอยด์ที่เหลืองานประมาณ20% ทั้งหมดเป็นลูกค้าที่มาสั่งกีต้าร์ก่อนนานแล้วน่ะครับ ผมจะเริ่มทำกีต้าร์ที่มีรายละเอียดเฉพาะตัว อย่างเช่นไม้หน้า ไม้หลัง โรเซท ต้องตามคิวครับ เพราะถ้าเริ่มทำแล้ว ผมจะถอยหลังกลับไม่ได้แล้วให้คืนมัดจำคงลำบาก แต่ตอนนี้ถ้าเกิดน้าPoodคิดว่าคิวนานเกินไป ก็ยินดีคืนเงินมัดจำที่จ่ายมา 5000 บาทให้ครับ เงินส่วนนึงผมนำไปสั่งไม้ BearClaw เกรดเดียวกับตัวที่ผมนำมาทำ OO deep Body ของผมเองเลย และก็ได้โทรแจ้งน้าPoodเจ้าของOrderแล้วว่าคงต้องรอประมาณ 6-8 อาทิตย์ เพราะนำเข้ามาทางเรือครับ นอกจากจะใช้ไม้ที่เราเลือกกันที่Shop ส่วนไม้หลัง ข้างผมกะว่าจะเตรียมงานเมื่อกีต้าร์คุณบอยด์กำลังทำสีครับ ต้องขอโทษน้าPood จริงๆครับ หากผมขาดการติดต่อและทำให้เกิดความกังวลใจ และถ้าหากอยากยกเลิกออร์เดอร์ก็ได้ครับ ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนอย่างไม่มีบิดพลิ้วครับ ไม้ที่สั่งไปก็มีช่างหลายคนจ้องจะปล้นผมตาเป็นมันเลยครับ อย่างไรก็ตามขอขอบคุณในความไว้วางใจที่ใช้บริการของผมมาโดยตลอดด้วยครับ ลูกค้าหลายคนก็ได้รับคำแนะนำจากน้าPoodนี่แหละครับ
Best Regards
Hippo Acoustis Workshop[/color]
24-09-2008, 18:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ข้อเสียของการแนะนำร้านทำกีต้าร์ - by mot_kdgt - 24-09-2008, 18:12

Forum Jump: