Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ
พี่กฤษณหาเรื่องให้ผมต้องซื้อ * ทอง * เข้าบ้านเต่าอีกแล้ว
แต่ผมยังไม่ต้องการมากกว่าที่ได้มาครับ แค่ขึ้นชื่อว่า * ทอง * คำเดียวก็ใช้ได้แล้ว

ทองของผมที่ได้มา ไม่ใช่ทองปลอม ไม่ใช่ทองทำเองที่บ้าน
ในความหมายของผมหมายถึง เป็นเพียงแค่คำว่า * ทอง * ไม่คำนึงว่าจะมีคำอะไรต่อท้าย และไม่ใช่ทองทำเองที่บ้านอย่างทองม้วนทองหยิบทองหยอดฝอยทอง เป็นต้น
จึงไม่ได้แปลมาจากคำว่า homemade
คำslang ของ homemade ที่พี่กฤษณว่ามานั้น ตรงกับลักษณะ * ทอง * ของผมเลย เหมือนกับกีตาร์ที่ผมมีอยู่อีกตัว ซึ่งไม่ค่อยสนใจเท่าใดนักครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=1862
เห็นไหมครับว่า ใครเข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็พลอยได้ความรู้ภาษาอังกฤษไปอีกหนึ่งคำ...กำไรชีวิตโดยไม่ต้องเสียแม้แต่บาทเดียว

ผมมีแผนว่าจะเอา * ทอง * ที่ได้มานี้ มายำเล่นเป็นตัวแรกในรอบ 50 ปีของผมเลยครับ
และจะค่อยๆซื้อชิ้นส่วนทองอื่นๆมาประกอบเข้าไปให้ดูลิเกที่สุด
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 18-09-2008, 18:46 by povation.)
18-09-2008, 18:33
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ - by povation - 18-09-2008, 18:33

Forum Jump: