Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ
Fender มือสองนี่ก่อนจะตัดสินใจซื้อต้องขอถอดคอและถอกปิ้กการ์ดออกมาดู
รายละเอียดก่อนครับว่ายำมาหรือเปล่า ตัวที่ไม่ต้องถอดก็คือตัวที่มองปั้ปก็รู้ปุ้ป
ว่าเป็นกีต้าร์ homemade ร้อยเปอร์เซ็นต์อย่างตัวนี้เป็นต้น

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2509

รูปที่ลงขายมองไม่เห็นอะไรเลยครับ รุ่น 3 bolts นี่ถ้าเอาของญี่ปุ่นมายำราคา
ไม่น่าเกินสองหมื่นนะครับ แม้จะเป็นของ US แท้ๆถ้าสภาพอย่างในรูปก็ไม่น่าซื้อ
ครับ Strat ยุค 70s ไม่ใช่กีต้าร์หายาก แต่ถ้าจะหาตัวที่เสียงดีนี่ยากกว่างมเข็ม
ในมหาสมุทรนิดนึงครับ
เมื่อกี้กลับไปดูอีกทีเห็นมีคนตาไวทักแล้วนะครับว่า headstock logo มันไม่ตรงกับปี Logo ที่เขียนว่า "with syncronized tremolo" เขาเลิกใช้ตั้งแต่ปี 1972 ครับ
ถ้า logo กับ serial ไม่ตรงปีกันนี่ก็จบแล้วครับ ไม่ต้องถอดคอดูก็ใด้
(This post was last modified: 18-09-2008, 17:12 by pood.)
18-09-2008, 16:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฝากรบกวนช่วยดู fender ด้วยนะคะ - by pood - 18-09-2008, 16:37

Forum Jump: