Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
Author Message
AVBestBuy.com Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
(17-09-2008, 21:26)nit gt Wrote: หิ้ว มาเอง คุ้ม ไหม ครับ ราคา... น่าสน มากเมื่อเทียบกับราคา ขายในบ้าน เรา
อันนี้ ต้องตัดสินใจเองครับ

อย่างไรก็ตาม การเล่น Projector ระดับนี้ มันไม่ใช่เป็นการเอา Projector มาแขวน เสียบไฟ เสียบสาย แล้วเปิดดูเลย หากแต่ จะต้องมีการ setup ค่าต่างๆ เพื่อให้ได้ภาพที่ถูกต้อง

เมื่อเราจะลงทุนขนาดนี้กับ Projector นั้นหมายถึง เราเน้นคุณภาพของภาพที่เห็น เพราะหากเราไม่ซีเรียส เราก็คงซื้ออะไรก็ได้ ไม่จำเป็นต้องลงทุนซื้อเครื่องระดับนี้ครับ และการที่จะให้ได้ภาพที่ดีเช่นนั้น คนติดตั้งมีความสำคัญครับ

ส่วนการซื้อของหิ้ว ก็ต้องเสี่ยงเอง ติดตั้งเองครับ
ผลสุดท้ายเป็นเช่นไร ก็ต้องชั่งใจดูครับ

อีกประการหนึ่ง อย่าลืมความสำคัญของจอนะครับ เพราะจอมีผลต่อภาพที่ได้มากเช่นกันครับ อย่าประหยัดงบประมาณสำหรับจอครับ
17-09-2008, 21:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com - by AVBestBuy.com - 17-09-2008, 21:56

Forum Jump: