Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
ขอบคุณน้าkim_colombet ที่เห็นคุณค่าของ Adamas และ Taylor 512 ของผม
ตอนที่มาลองเล่นTaylor 512 นั้น สายเก่าขึ้นสนิมมากเลยเพราะผมจะไม่ค่อยหยิบออกมาให้ใครลองเล่นกัน ผมเพิ่งทราบนะนี่ว่าชอบเสียงแนวนี้ เดิมผมก็ชอบเหมือนกัน แต่พอได้มีกีต้าร์อื่นๆเป็นร้อย เลยไม่ได้ค่อยให้ความสำคัญเท่าที่ควร
แต่ผมว่าจุดเด่นน่าจะอยู่ที่หน้าไม้ที่หาแบบนี้ยากแล้ว ผมซื้อมาตั้งแต่ปี 2537 พูดจริงๆนะว่าไม่คิดจะขาย แต่หากชอบจะให้ยืมไปเล่น 2 สัปดาห์เป็นไง ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องเกรงใจ ดูแลแทนผมให้ด้วยก็แล้วกัน

เด๋วจะหาว่าประจบพ่อเต่า ผมเชื่อว่า ใครได้เล่นเจ้า 512 และ Sharapovtion แล้วก็คงรู้สึกใกล้เคียงกับผม ไม่มมากก็น้อย ว่ามันคือกีต้าร์เสียงมหัศจรรย์

ส่วนเรื่องจาให้ยืม ขอคิดดูก่อนแล้วกันคับ Tongue

ปล. แล้วจะไปรบกวน เบียดเบียน อีกนะคับ พี่ป๋อ อิอิ Big Grin
17-09-2008, 14:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ - by kim_colombet - 17-09-2008, 14:21

Forum Jump: