Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
(15-09-2008, 15:49)pood Wrote: Martin 16 series คือรุ่นที่ขายดีที่สุดของ all solid Martins ครับ ราคามีตั้งแต่
สี่หมื่น (D-16GT) ถึงแสนกว่าบาท (John Mayer) ที่ลักกี้น่าจะมีของนะครับ

เรื่องความชื่นชอบเสียงนี่เป็นเรื่องความชอบส่วนบุคคลครับ อย่างผมนี่ชอบหน้าตา
Taylor มากๆ เลยซื้อมาหลายตัวเหมือนกันแต่พอมาถึงบ้านเอามาเทียบเสียงกับ
ยี่ห้ออื่นก็ขาย Taylor ทิ้งหมดและเป็นกีต้าร์ยี่ห้อเดียวที่ขายแบบขาดทุนอย่างน้อย
สองหมื่นกว่าบาททุกตัว ตอนนี้ที่บ้านมีรอดจากการขายทิ้งอยู่สองตัวเท่านั้น

สรุปใด้ว่าผมชอบ Taylor น้อยกว่าพวกพันธมิตรชอบรัฐบาลนิดเดียวเองครับ
ถ้าให้ผมวิจารณ์กีต้าร์ยี่ห้อนี้รับรองบ้านสะเทือนจนน้าเวบอาจต้องออกมาประกาศ
สภาวะฉุกเฉินครับ

น้ากฤษณ์ครับ ผมอยากลองฟังคำวิจารณ์ของน้ากฤษณ์เกี่ยวกับ Taylor guitar จังเลยครับ เพราะผมเชื่อว่าผู้ที่มีประสบการณ์และความรู้มากอย่างน้ากฤษณ์ต้องให้ข้อมูลที่ดีๆเกี่ยวกับกีต้าร์ยี่ห้อนี้ได้อย่างแน่นอน ถ้าน้ากฤษณ์ว่างๆช่วยวิจารณ์กีต้าร์ Taylor ให้ฟังหน่อยสิครับ อย่างน้อยก็ถือว่าเป็นวิทยาทานแก่สมาชิกหลายๆท่านรวมทั้งผมด้วยก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณมากครับ
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
15-09-2008, 16:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ - by gong_bee_gees - 15-09-2008, 16:12

Forum Jump: