Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความเห็น และคำแนะนำหน่อยคับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอความเห็น และคำแนะนำหน่อยคับ
ผมว่ากีต้าร์จากจีนตอนนี้มีคนนำเข้าจนล้นตลาดแล้วนะครับ ส่วนใหญ่มักไม่ประสพ
ความสำเร็จ ถ้าเป็นยี่ห้อที่คนพอรู้จักก็มีตัวแทนหมดแล้ว เหลืออยู่ประเภทเดียวคือพวกกีต้าร์ปลอมซึ่งจีนทำขายเกือบทุกยี่ห้อแต่ส่วนใหญ่เป็นกีต้าร์ไฟฟ้า ถ้าคุณเอามาขายในเว้บก็เสี่ยงโดนจับครับ

มีอยู่อย่างนึงที่จีนผลิตใด้ดีและถูกแต่ไม่ยักมีใครนำเข้าคือกล่องกีต้าร์ครับ อย่าง
กล่องไฟเบอร์นี่มีโรงงานไทยผลิตไปขายต่างประเทศในราคาเริ่มต้นที่สามหมื่นกว่าบาทแต่ของจีนราคาไม่กีพันบาท ถ้าคุณนำเข้าใด้ในราคาไม่แพงผมอุดหนุนคุณแน่นอน

ลองดูที่นี่เป็นจุดเริ่มต้นก็ใด้ครับ

http://www.alibaba.com/showroom/Guitar_Case.html

ก่อนนำเข้าควรปรึกษากับกรมศุลกากรเรื่องพิกัดภาษีก่อนนะครับเพราะถ้าเขาตีว่า
เป็นกระเป๋าจะต้องเสียภาษีที่อัตรา 60% แต่ถ้าตีเป็นอุปกรณ์เครื่องดนตรีจะเสีย
ภาษีแค่ 10%
เรื่องกีต้าร์จีนนี่ผมว่ายังสู้ของฝรั่งไม่ใด้แต่เรื่องกล่องนี่ผมว่าจีนทำใด้ดีกว่าด้วยซ้ำ
ครับ ดูใด้จากกล่องที่มากับ Guild GAD เป็นต้น Taylor ก็ใช้กล่องที่ผลิตในจีนมาหลายปีแล้วครับ

พวกนี้เป็นกล่องที่ผมไม่เคยเห็นมีขายในบ้านเราครับ ราคาหน้าโรงงานบางรุ่นคงไม่กี่ร้อยบาทหรอก

[Image: Guitar_Hard_Case_Fiberglass.jpg]
(This post was last modified: 11-09-2008, 16:24 by pood.)
11-09-2008, 15:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความเห็น และคำแนะนำหน่อยคับ - by pood - 11-09-2008, 15:55

Forum Jump: