Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Quote:งบ 5-8000 บาท สามารถซื้อไมค์ Condenser ได้้สบายๆ
จริงๆรุ่นที่พี่กฤษณ์แนะนำมาก็ใช้งานได้เยี่ยมมากครับ
แต่ถ้างบไม่ถึง ก็เลือกซื้อไมค์ดีๆซัก 1 ตัวก่อนก็ได้
แล้วเก็บเงินซื้ออีกตัวนึงก็ยังไม่สาย

น้ายอดครับ ต้องซื้อสองตัวเลยเหรอครับ ผมยังงง ๆ อยู่ รุ่นที่น้า กฤษณ์โพสรูปไว้ก็มีสองไมค์ คือถ้าใช้ไมค์สองตัวกับตัวเดียวนี่ต่างกันยังไงเหรอครับ
Quote:งบขนาดนี้เอาคุ้ม ก็ต้องเป็นพวก multi pattern ครับน้าตูน
จ่อตู้ก็ได้ จ่อโปร่งก็ดี ร้องก็แจ่ม ในงบนี้มี
SAMSON CO3 ครับ ผมก็ใช้ทำงานอยู่บ้านครับ เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้ว่างจะอัดให้ฟังครับ
แล้วก็มีของ berhinger B1 ครับ นี่ก็เจ๋งครับ ผมว่าดีกว่า C03 นิดนึง แต่งบผมไม่ถึงไม่งั้นมีสอย

น้า papachill ครับ multi pattern นี่คือจะอัดได้หลาย ๆ แบบเหรอครับ
ยังไงจะรอฟังนะครับน้า สงสัยคงต้องเอาคอนเดนเซอร์แล้วล่ะครับ samson co3 ก็ราคาไม่สูงเกินไปด้วยครับ น่าสนใจดีเหมือนกัน
(This post was last modified: 01-09-2008, 18:52 by TooNyTooN.)
01-09-2008, 18:44
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ - by TooNyTooN - 01-09-2008, 18:44

Forum Jump: