Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเคยขัดปรับพื้นผิวฟิงเกอร์บอร์ดมั่งครับ
Author Message
billy Offline
Member

Likes Given: 0
RE: มีใครเคยขัดปรับพื้นผิวฟิงเกอร์บอร์ดมั่งครับ
(01-09-2008, 16:22)pop_250823 Wrote: อืม ..........อึ้งครับ
ไม่รู้จะพูดไงแต่ขอบอกว่านับถือครับ ใจถึงมากครับ ผมไม่กล้าทำเลยครับแบบนี้น่ะ อยากถามนิดว่าน้าใช้อะไรตีเฟรตเก่าออกและตีทิศทางไหนครับ ชักคันมือบ้างแล้วครับ จาเอาไว้ทำให้ลูกรักบ้างครับ

น้าป็อบไม่ต้องอึ้งครับ อิอิ เจ้า365Sมันเน่ามากครับเลยกล้าทำ ผลงานออกมาเป็นที่น่าพอใจ ก่อนทำผมหาข้อมูลจากกูเกิลก่อนครับ
http://www.frets.com/FretsPages/Luthier/...ret01.html
คิดว่า เราน่าจะทำได้ ก้อทำไปครับ
อ้อผมไม่ได้ตีเฟร็ทเก่าออก อ่ะ ใช้แงะเอาเอาเกรียงที่ฝนปลายให้บางค่อยๆแงะขึ้นตรงๆครับ เอาหัวแร้งจี้ให้ร้อนแล้วแงะครับใจเย็นๆ อ้อก่อนลงมือแงะลงLemon Oilให้ฟิงเกอร์บอร์ดมันนิ่มลงหน่อยไม้จะไม่ฉีกมาก แต่ผมว่ากีต้าร์แพงๆเอาไปให้ช่างทำดีกว่าครับ อันนี้ผมทดลองทำ ลองผิดลองถูกอ่ะครับWink
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
01-09-2008, 16:52
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครเคยขัดปรับพื้นผิวฟิงเกอร์บอร์ดมั่งครับ - by billy - 01-09-2008, 16:52

Forum Jump: