Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาพงานบวช THEROCK
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: ภาพงานบวช THEROCK
[Image: monkrock77.JPG]

อนุโมทนาในการทำกุศลของพระหนุ่มรูปนี้ด้วยครับ

[Image: monkrock5.JPG]

ไม่เล่าอะไรมากครับ ใช้ภาษาภาพนะครับ

[Image: monkrock47.JPG]

ยินดีกับทางครอบครัวด้วยนะครับ พระช่างดูผ่องใสจริงๆ

[Image: monkrock73.JPG]

ถ้าใครบอกว่าบุญนั้นมองไม่เห็น ลองถามพ่อ เเละ เเม่ของพระดูนะครับBig Grin

[Image: monkrock6.JPG]

ดีใจที่การปีนป่าย ตะกายหน้าต่าง ที่อาจดูไม่สำรวม เเต่เเลกการบันทึกมุมภาพบางมุมมาได้ ก็ยินดีครับ

[Image: monkrock72.JPG]
[Image: monkrock71.JPG]

ผมไม่ค่อยได้ไปงานบวชใครนัก เเม้ญาติของผมเอง ก็โชคดีงานนี้ได้ถ่ายรูปคู่พระท่าน

ไปเชียงใหม่ยังไม่ได้ถ่ายคู่ป้าย สถานีเชียงใหม่เลย

[Image: monkrock76.JPG]

[Image: monkrock13.JPG]

ต่อไปจะมีงานใครคิวต่อไหมครับ งานดีๆที่ครั้งนึงในชีวิต เมื่อสบโอกาสก็น่าจะได้มาทำกันนะครับ

[Image: monkrock10.JPG]

ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่ได้สร้างบุญกุศลครับ เน้นว่า ควรพร้อมจริงๆจะดีมากครับ

การบวชเรียน ....เป็นการศึกษาที่มีความจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับ คนที่เติบโตมาในระดับอายุนึง

เป็นการศึกษาในการที่จะเพิ่มเข้าใจ เพื่อเรียนรู้สิ่งต่างๆในโลกต่อไปอย่างเท่าทัน

หลักสูตรต่างๆ มีเกิดขึ้น เเละ สูญหาย เเต่สิ่งนี้ใช้ได้จริงหลายพันปีมาเเล้ว ก็ยังคงไม่ได้สูญหายไปไหน

[Image: monkrock11.JPG]

หลวงน้องร๊อคครับ.....
ถ้าพอใจอิ่มเอมในรสพระธรรม จะไม่มาเล่นดนตรีกันอีกก็อนุโมทนานะครับ

ผ่องใสมาก หน้าตาน่าทำบุญ หน่วยก้านน่าจะเป็นนักเทศน์ระดับชาติเเน่นอน หุหุBig Grin....

[Image: monkrock%20edit1.JPG]
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 11-08-2008, 17:27 by hattaya111.)
11-08-2008, 17:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ภาพงานบวช THEROCK - by pood - 11-08-2008, 10:25
RE: ภาพงานบวช THEROCK - by hattaya111 - 11-08-2008, 17:06

Forum Jump: