Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาเพื่อนร่วมทาง
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: หาเพื่อนร่วมทาง
LittleNomad Wrote:...อย่างไรก็ตาม ถ้าน้าชัย อยากไปพม่า อยากไปดูไปไหว้ ชเว ตะโกง (ชเว ภาษาพม่าแปลว่า ทอง : ตะโกง เป็นคำโบราณหมายถึง มอญ)
ในเดือนมกราคม ปีหน้า...ไปกับผมไหม?
พอดีผมมีแผนจะไป รัคขิ่น (ยะไข่ รัฐสุดตะวันตกของพม่า ติดบังคลาเทศ) ที่นั่นมีเมืองโบราณ ที่เต็มไปด้วยซากโบราณสถาน ซึ่งยังไม่ถูกการท่องเที่ยวย่ำยี... ผมจะแวะ ยางโกง (ย่างกุ้ง) ด้วย จะพาน้าฯ ไปไหว้พระธาตุ ชเว ตะโกง

ส่วนสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะประทานให้หรือไม่ นั่นก็เป็นเรื่องการตัดสินใจของสิ่งศักดิ์สิทธิ์..

น้องหนึ่งสนใจไปด้วยครับ เอาจริง.... เห็นเค้าว่า ที่นั่นเหมือนเชียงใหม่สักเมื่อ 100 ปีก่อน ไม่รู้จริงไหม

รบกวนน้า LittleNomad ในเรื่องรายละเอียด การเตรียมตัวเดินทางด้วยนะครับ

ไว้ว่างๆ ค่อยคุยกัน เนิ่นๆก็คงดี จะได้เตรียมตัวให้พร้อม
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

07-08-2008, 02:28
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: