Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
คิดเหมือนกันเลยครับ ปรัชญา แนวคิด ช่างลึกยิ่งนัก
แต่ไม่ตรงคอนเซพท์ของประมุขพรรคเสี้ยม อิ อิ...

แต่ก็ถูกต้องที่สุดเลยครับ ผมคิดว่าท่านที่ต้องการจะซื้อกีต้าร์โดยเฉพาะที่มีราคาสูงโดยยังไม่ค่อยได้ลอง
มักจะมีการถามเพื่อน ญาติสนิท มิตรสหาย ว่ายี่ห้อไหนดีเป็นคำถามแรกๆเสมอ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคนที่ให้ความคิดเห็นก็จะแตกต่างกันไป เพราะความชอบก็ต่างกัน เช่นบางคนชอบเสียงยี่ห้อนี้ แต่ดันไปชอบรูปลักษณ์ของอีกยี่ห้อหนึ่ง ดังนั้นแต่ละท่านที่ออกมาบอกว่าให้ไปลองเสียงหรือตัวจริงๆของกีต้าร์นั่นคือสิ่งที่ถูกต้องที่สุดแล้วครับ เพราะว่าแต่ละท่านก็เคยลอง เคยเล่น และมีประสพการณ์มาเยอะพอควรดังนั้นก็เลยอยากให้ผู้ซื้อไปสัมผัสเองดีกว่า การเลือกกีต้าร์มันไม่เหมือนระบบประชาธิปไตย ใช่ไหมล่ะ..... ต้องลองและสัมผัสให้รู้ถึงตัวตนของกีต้าร์แต่ละตัวจึงเป็นสิ่งที่ควรทำเป็นอย่างยิ่งครับ
05-08-2008, 11:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ .. - by Maow - 05-08-2008, 11:52

Forum Jump: