Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
Author Message
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
ผมไม่เคยเจอเรื่องนี้ในตำราด้วยซีไว้ด้วยซีแต่ผมมี 2 สมมุติฐาน
1. โดยทั่วไปผู้ชายมัก operate เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆ(ยกเว้นเครื่องครัวและเครื่องซักผ้า) ได้ดีกว่าผู้หญิง เครื่องดนตรีก็เหมือนกัน นอกจากกีต้าร์แล้วผมว่ายังมีเครื่องดนตรีหลายอย่างที่ผู้ชายเล่นมากกว่าผู้หญิงเช่น กลอง saxophone ระนาด ฯลฯ ไม่รู้ทำไมแฮะ
2. ใครเคยเห็นไก่ตัวเมียขันบ้าง? หรือตอนเย็นๆเวลานกกางเขนมันมาโก่งคอร้องเพลงผมเห็นแต่ตัวผู้ครับที่ร้อง ตัวเมียจะคอยร้องรับสั้นๆ ดังนั้นผมว่าการร้องเพลงหรือเล่นดนตรีอาจจะเป็นพฤติกรรมหนึ่งของตัวผู้ครับ ในคนอาจร้องได้ทั้ง 2 ตัว เอ้ยทั้ง 2 เพศ แต่ไอ้การเอามาร้องหาคู่ (ร้องจีบสาว) คงมีแต่ชายที่นิยมทำกัน เป็นพฤติกรรมเด่นแบบ"ชายๆ" ตอนอยู่มหาลัยมีใครอยากจีบสาวที่เล่นกีต้าร์เก่งกว่าเราบ้างครับ..ผมว่าน่าจะไม่ค่อยมี
Just for fun!
26-09-2007, 13:43
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - by rasun - 26-09-2007, 13:43

Forum Jump: