Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์คอพับ....
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: กีตาร์คอพับ....
LittleNomad Wrote:
ping Wrote:ป้าแดงทำที่เก็บใหม่
หรือฝากเก็บที่บ้านผมก็ได้ ขับรถไม่เกิน 1 ชั่วโมง

ถ้า ป้าแดง-น้าป๋อ ไม่อยากขับรถไกล เวลาตรวจเยี่ยมกีต้าร์ที่ฝากไว้
จากวังเต่า ขับรถมาบ้านผม ไม่เกิน 1/2 ชั่วโมงครับ...

rasun Wrote:น่าจะดีจะได้ซื้อเพิ่มเป็นร่วมๆ 300 ตัวได้ครับTongue

และถ้ายังไม่มีที่เก็บอีก...
บ้านผมมีหิ้งหนังสือ ทำขึ้นจากเหล็กฉากอย่างดี แข็งแรงทนทาน
สามารถรองรับเก็บกีต้าร์ได้สบายและเป็นระเบียบครับ...

Therock Wrote:ขอแบ่งชิ้นเค้กด้วยครับ....วันนั้นจับเวลา จากบ้านเต่ากลับบ้านด้วยความเร็วเฉลี่ย 90 km/hr
แค่ประมาณ 45 นาทีเองครับ...

บ้านผมเก็บได้อีกหลายสิบตัวครับ อิอิ

ขนย้ายกีต้าร์ หากขับรถเร็ว ถึงไม่เกิดอุบัติเหตุก็เถอะ
แต่การสะเทือน อาจเป็นอันตรายก่อความเสียหายแก่กีต้าร์...

จากวังเต่า มาบ้านผม เพียง 1/2 ชั่วโมง ด้วยอัตราความเร็วเฉลี่ยไม่เกิน 50 กม./ชม.
และถ้ามีกีต้าร์จำนวนมาก...คอนโดฯ ห้องข้าง ๆ เปิดให้เช่า ผมจะออกค่าน้ำค่าไฟและค่าเช่าห้องเพื่อสำหรับดูแลเก็บรักษากีต้าร์ของครอบครัวเต่าให้เองครับ...

Amin Wrote:บ้านผมก็ยังมีห้องว่างตั้ง 2 ห้องแหน่ะ แวะมาฝากไว้ที่บ้านผมก่อนก็ได้น่ะทุกคน

ขอบคุณน้า ๆทุกคนนะคะ ที่อาสารับฝากกีต้าร์บ้านเต่า ถ้าไม่เป็นการรบกวนใด ๆ
พรุ่งนี้ก็ทยอยมาขนกล่องไปเก็บตามอัธยาศัยได้เลยค่ะ แต่ทว่า..ไม่มีกีต้าร์อยู่ข้างใน
กล่องที่ฝากนะคะ เพราะว่าป้าแดงแอบขายไปหมดแล้วค่ะ เหอ เหอ
(จุ๊ ๆๆๆ อย่าบอกน้าป๋อนะคะ)
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
30-07-2008, 12:20
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์คอพับ.... - by dejemerry - 30-07-2008, 12:20

Forum Jump: