Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำห้องอัดเสียง ทำแผ่น ครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ช่วยแนะนำห้องอัดเสียง ทำแผ่น ครับ
ถ้าไม่เคยลองอัดเสียง อัดครั้งแรกจะเหวอทีเดียวครับ เพราะห้องอัดใช้ condenser mic ที่ไวมากๆแม้แต่เสียงหายใจ หรือขยับตัวก็จะได้ยินในไฟล์ที่อัด การอัดเสียงจึงต้องมีความพร้อมมากๆ ไม่งั้นจะเสียค่าใช้จ่ายเยอะ

ผมได้มีโอกาสเข้าห้องอัดบ่อยๆ แต่เป็นการอัดเสียงเพื่อ spot รณรงค์หรือโฆษณา ภายในองค์กร มีภายนอกบ้างเล็กน้อย แล้วเคยหิ้วกีตาร์มาอัดเล่นบ้าง

ถ้าอยู่ไกล ผมยังคงแนะนำเครื่องอัดเสียงพกพา ลงทุนทีเดียว ใช้ไปได้นาน คุณภาพระดับมืออาชีพ หาห้องเงียบๆ ใส่ได้เต็มที่ อัดได้หลาย take หิวก็พัก ง่วงก็หลับครับ

พอพร้อมสุดๆ ค่อยหิ้วเข้าห้องอัด สบายใจทีเดียว Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 30-07-2008, 10:40 by .::.pOoH.::..)
30-07-2008, 10:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยแนะนำห้องอัดเสียง ทำแผ่น ครับ - by .::.pOoH.::. - 30-07-2008, 10:38

Forum Jump: