Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครจะขายแอมป์ขนาดย่อมๆซักตัวมั๊ยครับ
Author Message
djtar Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: มีใครจะขายแอมป์ขนาดย่อมๆซักตัวมั๊ยครับ
pood Wrote:หรือถ้าจะเอา Control 28 ไว้ในร้าน ลำโพงที่ใช้นอกร้านนี่ส่วนใหญ่เขาใช้ตัวเล็กกันเพราะถ้าเล่น
ลำโพง PA ขนาด 12" นี่มันดังรบกวนชาวบ้านแน่นอน

ถ้าต้องการ outdoor monitor ผมมี Bose 151 อยู่หนึ่งคู่ครับ รายละเอียดตามนี้

http://www.piyanas.com/productdetail.php...00313b0a76

ลำโพงคู่นี้ใช้งานมาไม่ถึง 100 ชั่วโมง ถ้าต้องการผมจะขายให้ในราคา 50% ของราคาของใหม่แต่ต้องซื้อขาแขวนผนังด้วยเพราะผมซื้อมาในราคาพันบาท
แต่ไม่เคยใช้เลยขอขายในราคาลด 50% เหมือนกันครับ

ถูกของอากฤษณ์ครับ
ลำโพงที่ผมมี มันไม่เหมาะกับขนาดพื้นที่ จำนวนคนฟัง
แต่รู้สึกว่ามันน่าจะใช้ประโยชน์ได้(ด้วย)บ้าง
ที่มีก็คือ P.Audio 12 นิ้ว กับ JBL EON 15 นิ้วเลย
มันก็ใหญ่กันไปใหญ่
แนวทางที่อากฤษณ์ว่าไว้ก็ดูดีเลยครับ
ข้างใน JBL control 28 ข้างนอก Bose 151
ห่วงเสียงทุ้มของ Bose เป็นงัยบ้างอ่ะครับ
23-07-2008, 17:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครจะขายแอมป์ขนาดย่อมๆซักตัวมั๊ยครับ - by djtar - 23-07-2008, 17:12

Forum Jump: